Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) สมัครบริการให้กับลูกๆใช้ดีไหมคะ เพราะกำลังหาประกันสุขภาพให้ลูกค่ะ

มีลูกอยู่ที่บ้าน 4 คน บอกเลยค่ะว่าค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่ลูกๆเจ็บป่วยจ่ายเยอะมากเลย ก็เลยคิดว่าอยากจะเอาค่าใช้จ่ายตรงนี้ไปจ่ายให้กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา ดีหรือเปล่าคะ แล้วอยากรู้ด้วยค่ะว่าประกันนี้ ดีไหมได้จะสมัครบริการให้กับเด็กที่ใช้งาน ถ้าจะเลือกใช้บริการประกันสุขภาพอื่น ก็ไม่เห็นว่าจะมีแล้วค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@wijarn==

เจ้าของกระทู้คิดจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยาให้ลูกๆ...แล้วมีประกันหลักหรือยังครับ เพราะนี่เป็นสัญญาเพิ่มเติมเท่านั้นนะ อีกอย่าง แบบ HS กับแบบ HSP ก็คุ้มครองไม่เหมือนกันด้วย แบบ HS สำหรับกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน มันคงคุ้มแหละ แต่ลูกๆของคุณนอนโรงพยาบาลบ่อยเหรอ คิดดีๆนะ

2020.11.16 8:20

โลมา

ถ้าจะทำให้เด็กๆทำไมไม่ทำประกันสุขภาพเด็กไปเลยนะคะ ของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาก็มีประกันสำหรับเด็กโดยเฉพาะนะคะเป็นประการสุขภาพ แถมยังคุ้มครองโรคเฉพาะในเด็กด้วย ถ้าลูกของคุณอายุไม่เกิน 10 ปีอยากจะแนะนำให้ทำประกันสุขภาพของเด็กโดยเฉพาะเลยดีกว่านะคะ ของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาก็มีชื่อเสียงด้วย จะได้ไม่ต้องกังวล หรือถึงเด็กจะมีอายุเกิน 10 ปีแล้วก็ยังมีประกันสุขภาพเด็กตัวอื่นด้วยนะคะอยากให้ลองไปดูทางโน้นมากกว่า

2020.12.02 12:20

กินลมชมวิว🌞🏍🛵

ต้องทำประกันสุขภาพให้กับลูกๆ 4 คนเลย เจ้าของกระทู้ต้องเตรียมเงินพอสมควรนะครับ แต่ทำยังไงได้ เรื่องความเจ็บป่วยมันไม่บอกล่วงหน้า มาแล้วต้องรักษาอย่างเดียวปล่อยไว้ไม่ได้หรอก เข้าโรงพยาบาลครั้งนึงก็หลายบาทละ ถ้าทำประกันสุขภาพให้ลูกๆได้ก็ดีนะครับ ดีกับคนที่เป็นพ่อแม่และกับตัวลูกเองด้วย เลือกดีๆค่อยๆตัดสินใจครับ

2021.01.28 16:23

ธนกฤต

ทำไมไม่เลือกประกันสุขภาพที่เป็นของเด็ก กับประกันเจ้านี้ก็มีนะครับ เรื่องวงเงินค่ารักษาพยาบาลก็ได้มากกว่าด้วยนะครับ แถมยังคุ้มครองโรคของเด็กโดยเฉพาะด้วยนะครับ ผมว่ากลับไปดูของตัวนั้นก่อนน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าหากลูกคุณอายุยังไม่ถึง11ขวบ ผมแนะนำให้ทำตัวนั้นมากกว่าครับ ตัวนี้วงเงินคุ้มครองไม่เท่าไรนะครับ

2021.03.12 15:57

IQ

@ธนกฤต เห็นทางคุณแล้วก็อีกคอมเม้นหนึ่งถามถึงว่าทำไมไม่ทำประกันสำหรับเด็กให้ลูก ก็เพราะว่าลูกของดิฉันทั้ง 4 คนมีอายุไม่เท่ากัน ห่างกันมากพอสมควรลูกคนโตก็กำลังจะเข้าสู่วัยรุ่นแล้ว แล้วอีกไม่นานเขาก็โตก็เลยอยากทำประกันที่คุ้มครองเขาไปส่งต่อค่ะ แล้วก็อยากให้ลูก 4 คนมาทำไปทางเดียวกันไปเลยเผื่อจะได้ส่วนลดหรือถ้าจะติดต่อสอบถามอะไรก็จะได้ไม่วุ่นวายโทรไปที่นั่นที่นี่หลายที่หลายทางค่ะ

2021.05.14 10:51

Sert==

เห็นบางคอมเม้นท์ถามเจ้าของกระทู้ว่าทำไมถึงคิดจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) น่าจะทำประกันสุขภาพสำหรับเด็กให้กับลูกๆไปเลยจะได้รับความคุ้มครองครอบคลุมมากกว่า ประกันสุขภาพเด็กให้ความคุ้มครองในฐานะผู้ป่วยในด้วยเหรอคะ ของที่ไหนอะ เผื่อจะได้ไปบอกน้าเพราะว่าน้าอยากทำประกันให้ลูกเขาน่ะค่ะ

2021.05.19 15:10

มาลี

@Wijarn อ้าว!!! เป็นสัญญาเพิ่มเติมหรอคะ? ไม่รู้เลย ขอบคุณที่บอกนะคะ เดี๋ยวไปอ่านมาใหม่ก่อนค่ะ คือ เงื่อนไขน่าสนใจมากๆ ถ้าประกันหลักที่ต้องซื้อ OK ก็อาจจะซื้อด้วยบวกกับสัญญเพิ่มเติมตัวนี้ค่ะ ยังงี้แหละดิฉันเองไม่ได้เก่งเลยเรื่องประกงประกันเนี่ย ดูผิดจนได้ ขอบคุณที่มาบอกกันตรงๆนะคะ จะได้ไม่เข้าใจผิดนานไปกว่านี้ อิอิ

2021.07.21 15:11

SSS

เธอเขาก็เท่าเขาสนใจสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ป่วยในตัวนี้ ก็ปล่อยเขาสนใจไปเถอะค่ะ ความต้องการอาจจะไม่เหมือนกันก็ได้ จขกทอาจจะเน้นอยากได้ความคุ้มครองให้ลูกในกรณีนอนโรงพยาบาลมากกว่ามั้ง แต่ถ้าเป็นประกันสุขภาพเด็กแบบเหมาจ่าย วงเงินคุ้มครองด้วยนอนโรงพยาบาลอาจจะให้ไม่มาก ก็จะให้เฉลี่ยเฉลี่ยเท่าๆกันกับผู้ป่วยนอก

2021.09.15 13:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จะสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีรักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกใหญ่อย่างไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถซื้อเพิ่มเติมสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา มีประโยชน์ให้เลือกใช้บริการได้อย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะทำให้เราเลือกใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา กี่แบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี