Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถซื้อเพิ่มเติมสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกได้ไหม

ผมอยากทราบว่า ถ้าเราจะเลือกใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อที่จะซื้อควบกับสัญญาหลัก แต่จะช่วยเหลือเราในกรณีที่เราเป็นผู้ป่วยนอกได้ไหม พ่อผมอยากได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เจ็บป่วยจากอุบัติเหตุหรือไม่ต้องหนักมาก แต่ว่าเจ็บป่วยบ่อยๆเนื่องจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นในซอยกับผมได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@wijarn==

ซื้อเพิ่มเติมสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกสัญญาเหรอครับ หมายถึงรักษาโรคทั่วไปน่ะเหรอ..ไม่น่าจะได้นะ คือสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน HSP ของอลิอันซ์อยุธยา จะมีเงินชดเชยค่ารักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกก้อนใหญ่ เช่น ค่าล้างไต ค่าเคมีบำบัด และค่ารังสีบำบัดให้น่ะครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องโรคไต ผมว่าไม่น่าจะคุ้มครองนะ

2020.11.16 8:30

ดาว

แต่มันคนละเคสใช่ไหมคะ ถ้าเป็นอย่างที่ความเห็นแรกบอกก็เท่ากับว่าเราจะเบิกไม่ได้ ถ้าอย่างนั้นทำไมไม่ซื้อประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองทั้งผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอกด้วยเลยหรอคะหรือไม่ก็ทำประกันหลักเป็นแบบที่ให้ความคุ้มครองแล้วก็ค่ารักษาพยาบาลสำหรับผู้ป่วยในและก็ซื้อประกันเสริมแบบที่ให้ความคุ้มครองเน้นไปสำหรับของผู้ป่วยนอก แบบนี้ก็ทำได้นะ จะได้คุ้มครองทั้งสองแบบเลย

2020.12.02 12:20

--น้องชื่อใบบัว😉

พ่อของเจ้าของกระทู้อยากได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เจ็บป่วยจากอุบัติเหตุ ทำไมไม่ไปซื้อประกันอุบัติเหตุไว้เลยล่ะคะ คือ เราก็ไม่รู้หรอกว่ารายละเอียดของสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยามันมีอะไรบ้าง แต่เห็นว่าคุณเป็นห่วงเรื่องอุบัติเหตุ เราเลยนึกถึงประกันอุบัติเหตุขึ้นมา เลยแนะนำให้ไปทำ

2021.01.28 16:33

ศุภรมย์

ถ้ากลัวเรื่องอุบัติเหตุ แบบนี้ปม ขอแนะนำให้ซื้อประกันอุบัติเหตุเหมือนที่เืพ่อนๆบอกเกมือนกันครับ เพราะว่าถ้าเรามีแบบตรงๆแบบนี้เรื่องการคุ้มครองต่างๆน่าจะง่ายกว่านะครับ อย่างที่ผมทำก็มีนะครับประกันอุบัติเหตุ แต่ปัญหาคือ ผมต้องสำรองจ่ายไปก่อนครับแล้วค่อยมายื่นเคลมทีหลัง แต่ถ้าเรามีประกันอุบัติเหตุโดยตรงผมว่าเข้าท่ากว่าครับ

2021.03.12 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จะสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีรักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกใหญ่อย่างไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา มีประโยชน์ให้เลือกใช้บริการได้อย่างไรบ้างครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะทำให้เราเลือกใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา กี่แบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) สมัครบริการให้กับลูกๆใช้ดีไหมคะ เพราะกำลังหาประกันสุขภาพให้ลูกค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี