Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีรักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกใหญ่อย่างไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ผมสังเกตเห็นว่าเมื่อซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา จะได้รับเงินชดเชยค่ารักษาพยาบาลพิเศษสำหรับผู้ป่วยนอกก้อนใหญ่ด้วย เงินชดเชยดังกล่าวจะได้รับเรื่องในสาเหตุอะไรได้บ้างครับ เพราะผมอยากจะรู้ว่ามีการช่วยเหลือพิเศษอะไรสำหรับโรคพิเศษที่เกิดขึ้นกับเราไหม เผื่อจะได้คิดไว้ว่าจะซื้อเพิ่มเติมในสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

wichaya&&%

ที่คุณถามมาเป็นสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน HSP ค่ะ มีเงินชดเชยค่ารักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกก้อนใหญ่ให้จริง ซึ่งเป็นเงินสำหรับค่าล้างไต ค่าเคมีบำบัด และค่ารังสีบำบัดค่ะ โรคนี้ไม่อยากเจอกันเลย แต่ไม่มีใครรู้หรอกว่าเราจะเป็นหนึ่งในผู้ป่วยโรคนี้หรือเปล่า ถ้าสามารถซื้อประกันที่คุ้มครองโรคนี้ได้ ก็ดีค่ะ

2020.11.16 8:35

นานะ

เงินชดเชยได้อยู่ แต่ว่าถ้าจะให้ดีนะคะในไหนก็ทำประกันสุขภาพแล้วทำไมไม่ทำประกันชดเชยรายได้ไปด้วยเลยนะคะ เพราะว่าคุ้มนะ นอนโรงพยาบาลทีเดียว ถ้าสมมุติว่าเกิดเราเจ็บไข้ได้ป่วยเป็นโรคร้ายแรงที่ต้องนอนจริงๆนอกจากจะไม่ต้องจ่ายเงินเองแล้วเราก็ยังไม่เสียรายได้เพราะมีเงินเข้าเท่าเดิมเรื่อยๆด้วยแบบนั้นดีกว่านะทำทีเดียวให้คุ้ม เสียค่าเบี้ยประกันเพิ่มไม่เท่าไหร่เอง

2020.12.03 12:10

--น้องชื่อใบบัว😉

การซื้อสัญญาเพิ่มเติมจากประกันหลักที่มีอยู่ ผู้เอาประกันต้องคิดให้ดีก่อนตัดสินใจนะคะ เลือกที่ตรงกับความต้องการและความจำเป็นของตัวคุณเองจะดีที่สุดค่ะ จากที่อ่านมา สัญญาเพิ่มเติมก็มีหลายอย่างเหลือเกิน เพิ่มเรื่องนั้น บวกเรื่องนี้ รวมๆกันทั้งหมดแล้วไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายจะเป็นเท่าไหร่กันแน่

2021.01.28 16:37

ศุภรมย์

ข้อยกตัวอย่างเรื่องการรักษาโรคไตนะครับ คนที่เป็นโรคนี้แล้วต้องล้างไต เขาไม่ต้อนานที่โรงพยบาลครับ เขาสามารถมารักษาตัวที่บ้านได้ครับ ประกันแบบนี้ก็จะดีตรงนี้แหละครับ เมื่อมารักการล้างไต ก็สามารถที่จะให้ประกันเป็นคนจ่ายค่ารักษาให้ได้เลยครับ เราไม่ต้องมาสำรองจ่ายหรือว่าต้องจ่ายเองด้วยครับ เข้าท่าดีนะครับแบบนี้

2021.03.12 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถซื้อเพิ่มเติมสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา มีประโยชน์ให้เลือกใช้บริการได้อย่างไรบ้างครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะทำให้เราเลือกใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา กี่แบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) สมัครบริการให้กับลูกๆใช้ดีไหมคะ เพราะกำลังหาประกันสุขภาพให้ลูกค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี