Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา กี่แบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการครับ

ผมอยากรู้เกี่ยวกับตัวเลือกการใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา ว่ามีแบบแผนแบบไหนให้เราสามารถที่จะเลือกใช้ได้ เพราะบางคนอยากจะเปรียบเทียบเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัย กลับแบบแผนที่จำเป็นต้องให้การคุ้มครอง ว่ามีความคุ้มค่า กับเบี้ยประกันมากน้อยขนาดไหน และแต่ละแบบแผนอันไหนดีกว่าสามารถจ่ายได้ จะได้เปรียบเทียบด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

wichaya&&%

สัญญาเพิ่มเติมก็ยังมีหลายแผนด้วยเหรอคะ เราคิดว่าเฉพาะประกันหลักเท่านั้นที่มีหลายแผนซะอีก ต้องให้คนที่มีประสบการณ์ตรงมาตอบซะละ ส่วนตัวคิดเรื่องการทำประกันอยู่เหมือนกันนะ ยิ่งประกันสุขภาพยิ่งน่าสนใจ เนื่องจากอายุที่มากขึ้นทุกวัน ไม่รู้ว่าวันไหนจะป่วย และไม่รู้ว่าจะป่วยเป็นโรคอะไรบ้าง เตรียมพร้อมเรื่องค่ารักษาไว้ก่อนก็ดีนะ

2020.11.16 8:46

นานะ

ก็ 2 ตัวนี้เป็นสัญญาเพิ่มเติมไม่ใช่หรอคะ คือถ้าเราจะทำประกัน 2 ตัวที่ว่ามานี้ได้เราต้องมีประกันหลักก่อน แต่ถ้าอยากจะเปรียบเทียบค่าเบี้ยประกันอะไรจริงๆเราแนะนำให้ติดต่อไปที่ Call Center เลยนะคะบอกว่าเราอายุเท่านี้ต้องการความคุ้มครองแบบนี้แบบนั้นก็ว่าไปแล้วเจ้าหน้าที่จะคำนวณค่าเบี้ยประกันมาให้เองค่ะแต่ไม่เสียเวลาเราด้วยเราจะได้รู้เลยว่าประกันตัวไหนที่เหมาะกับเราค่าเบี้ยประกันตัวไหนที่เราสามารถจ่ายไหวค่ะ

2020.12.03 12:10

BomBom457

การเลือกซื้อสัญญาเพิ่มเติมตัวไหนจะคุ้มหรือไม่คุ้มอยู่ที่ตัวของผู้เอาประกันภัยเองจะพิจารณานะครับ เพราะความจำเป็นของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เลือกตัวที่เหมาะกับการใช้ชีวิตของคุณดีกว่า ที่เจ้าของกระทู้สนใจสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยาเนี่ย คุณมีประกันหลักกับที่นี่ที่สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ใช่มั้ย?

2021.01.29 7:11

สุรทิน

เรื่องแผนประกันที่จะซื้อเสริมจากการคุ้มครองหลัก ผมว่าตัวที่คุณมองๆอยู่ก็น่าสนใจนะครับ เพราะได้ค่ารักษาตัวขณะที่รับการรักษาที่โรงพยบาลด้วยนะครับ ผมว่าเป็นการเลือกซื้อที่ดีนะครับ เพราะเอาง่ายๆเลยนะครับ ถ้าเรารักษาตัวที่โรงพยาบาลสักสัปดาห์หนึ่ง คนข้างหลังจะเอาที่ไหนใช้ แต่ประกันเสริมตัวนี้ เราไม่ต้องกังวลแล้วครับ

2021.03.13 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จะสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีรักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกใหญ่อย่างไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถซื้อเพิ่มเติมสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา มีประโยชน์ให้เลือกใช้บริการได้อย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะทำให้เราเลือกใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) สมัครบริการให้กับลูกๆใช้ดีไหมคะ เพราะกำลังหาประกันสุขภาพให้ลูกค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี