Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะทำให้เราเลือกใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ฉันรู้สึกว่าพออ่านสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา ก็เหมือนกับเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่เราจะใช้ซื้อเพื่อควบคู่ไปกับสัญญาหลัก ฉันอยากรู้ว่ามีเหตุผลอะไรบ้างที่จะทำให้เราเลือกใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา ก็ดูเหมือนว่าฉันยังหาเหตุผลไม่ได้ที่จะสมัครใช้บริการ ของประกันสุขภาพนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กัญญาภัค^-^

เรื่องการซื้อสัญญาเพิ่มเติมจากประกันหลักแล้วแต่ความต้องการของผุ้เอาประกันภัยค่ะ ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองมากขึ้นเมื่อเข้ารับการรักษาในฐานะผู้ป่วยในของโรงพยาบาลก็ซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน HS ถ้าอยากได้เงินชดเชยค่ารักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกก้อนใหญ่ก็ซื้อสัญญาแบบ HSP แต่ถ้าไม่ต้องการก็ไม่ต้องสมัครค่ะ

2020.11.16 13:32

มีมี่

ก็ถ้ารู้สึกว่าประกันหลักที่เราทำความคุ้มครองมันไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ แล้วก็เรายังมีสตางค์เหลืออยู่จ่ายค่าเบี้ยประกันต่อเดือนหรือว่าต่อปีเพิ่มได้ก็อาจจะมองสัญญาเพิ่มเติมเพื่อเพิ่มความคุ้มครองสุขภาพค่ะยังไงก็ลองดูเรารู้สึกว่าซื้อสัญญาเพิ่มเติมดีกว่าพวกประกันหลักหลายตัวให้ความคุ้มครองไม่ค่อยดีเท่าไหร่ไม่ใช่ว่าไม่ดีแต่ว่ามันไม่ค่อยครอบคลุมน่ะ เงินค่าชดเชยก็ไม่ได้เยอะเท่าที่คิด ถ้าเป็นแบบนั้นก็อยากจะแนะนำให้ซื้อสัญญาประกันเพิ่มเติมนะ

2020.12.03 12:11

Manas%%--

ที่จริง เรื่องที่เจ้าของกระทู้โพสต์มาก็ไม่มีอะไรนี่ครับ คุณเองได้อ่านสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยาไปแล้ว แต่ไม่สามารถหาเหตุผลที่เหมาะสมและสมควรแก่การซื้อสัญญาเพิ่มเติมทั้งสองนี้มาไว้ใช้ คุณก็ไม่ต้องซื้อ แค่นั้นเอง ง่ายๆ ไม่เห็นต้องคิดมากให้มันวุ่นวายเลยครับ โอเคนะ..แยกย้าย

2021.01.29 7:33

สุรทิน

ประกันสุขภาพเพิ่มตัวนี้ถ้าไม่ต้องการซื้อก็ได้ครับ ถ้าใครมองว่าไม่มีความจำเป็น แต่ถ้าใครอยากมีไว้เวลาตอนที่เจ็บป่วยแล้วนอนรักษาตัวแล้วกังวลเรื่อเงินรายได้ก็ทำเอาไว้ได้ครับ รู้สุกว่าตัวนี้เขาจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้เราประมาณวันละ 500 บาทนะครับ จริงๆแล้วถามว่าดีไหม คือดีนะครับ แต่ถ้าสู้ค่าเบี้ยไม่ไหวก็อย่าเสี่ยงครับ

2021.03.13 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จะสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีรักษาพยาบาลพิเศษผู้ป่วยนอกใหญ่อย่างไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถซื้อเพิ่มเติมสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา มีประโยชน์ให้เลือกใช้บริการได้อย่างไรบ้างครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา กี่แบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP)ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยใน (HS, HSP) สมัครบริการให้กับลูกๆใช้ดีไหมคะ เพราะกำลังหาประกันสุขภาพให้ลูกค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี