Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไรคะ

ฉันอยากจะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อเพิ่มเติมเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอก แต่อยากรู้ว่าจะสามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไร มีที่ไหนบ้างที่รับสมัครให้บริการ หรือต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านเพื่อทำการสมัคร กับไทยประกันชีวิตคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กัญญาภัค^-^

ถ้าคุณสนใจอยากจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา คุณลองถามกับตัวแทนที่คุณซื้อประกันหลักดูสิคะ ให้เขาแนะนำว่าสัญญาเพิ่มเติมฉบับนี้จะเหมาะกับคุณหรือวว่าคุ้มค่ากับเบี้ยประกันที่คุณจะต้องเสียเพิ่มหรือเปล่า เวลาที่ฟังเขาอธิบาย คุณก็ฟังไปคิดไปแต่ไม่ต้องคล้อยตามทั้งหมดนะคะ

2020.11.16 13:37

มีมี่

ถ้าไม่มั่นใจเรื่องตัวแทนขายประกันเราแนะนำให้ติดต่อไปที่บริษัทเลยค่ะที่ Call Center ของบริษัทก็ได้แบบนั้นน่าจะดีเพราะหลายคนมีปัญหากับตัวแทนขายประกันนี่ล่ะค่ะ ส่วนใหญ่แล้วให้ข้อมูลไม่ 100% เราก็ไม่ได้ว่าตัวแทนขายประกันไม่ดีนะ แต่ที่เราเจอมามีแต่คนที่ไม่ค่อยจริงใจ พอเจออยู่ 2-3 ครั้งแล้วก็เลยตัดสินใจแล้วว่าถ้าจะซื้อประกันอะไรก็ตามจะสุขภาพประกันอุบัติเหตุประกันรถยนต์เราจะไปติดต่อที่ Call Center โดยตรงไม่ผ่านตัวแทนขายแล้ว

2020.12.03 12:11

Manas%%--

ถ้าเจ้าของกระทู้มีประกันหลักกับอลิอันซ์อยุธยาอยุ่แล้ว เจ้าหน้าที่ที่เป็นตัวแทนทำประกันนั้นให้กับคุณ เขาน่าจะแนะนำเรื่องสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ให้คุณได้นะครับ คุณได้ติดต่อใครไปหรือยัง ซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่ว่านี้ไปแล้วมั้ย เห็นว่าผ่านมาสองสามเดือนแล้วไม่รู้ว่าคุณจัดการเรียบร้อยหรือยัง?

2021.01.29 7:37

เกตุรัตน์

ง่ายๆเลยคะถ้าอยากสมัคร แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้มีประกันสุขภาพตะวหลักของเขาหรือยังคะ ถ้ามีแล้ว ก็โทรติดต่ไปที่คนที่เราซื้อประกันเลยคะบอกกับเขาว่าต้องการซื้อประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เท่านี้ก็จบแล้วคะ เดียวเขาก็จะมาหาเราเองคะไม่ต้องเดือนทางไปไหนด้วยคะรออยู่บ้านเลยคะ

2021.03.13 6:23

Khun_pim

@กัญาภัค ตามนั้นค่ะ @จขกท. ก็เพราะว่าอันนี้เป็นสัญญเพิ่มเติมอะเนาะ ก่อนจะซื้อได้ต้องซื้อกรมธรรม์หลักก่อน จะกระโดดข้ามไปซื้อสัญญาเพิ่มเติมเลยไม่ได้ ก็ไม่ว่าคุณจะมีประกันหลักอยู่แล้ว หรือว่ายังไม่มีก็ให้ติดต่อตัวแทนประกันของอลิอันซ์เลยค่ะ โทรไปก็ได้ หรือติดต่อทางเว็บไซต์ก็ได้ค่ะ สะดวกมากๆเดี๋ยวนี้ สอบถามข้อมูลก่อนค่อยนัดเจอกัน

2021.05.28 23:51

LiwLiw

เหมาะค่ะ ที่เจ้าของกระทู้อยากซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพราะค่ายา ค่าตรวจ เวลาที่ไปโรงพยาบาลครั้งนึงต้องจ่ายเงินเยอะนะ ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้ซื้อหรือยัง อย่างที่หลายคอมเมนต์บอกอะค่ะ คุยกับตัวแทนขายประกันของคุณเองน่ะแหละ สะดวกและได้ข้อมูลครบถ้วนที่สุดแล้ว

2021.05.31 6:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายโรงพยาบาลในเครือข่ายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถใช้เพื่อรับการรักษาผู้ป่วยนอกได้จำนวนสูงสุดมากไหมคะ เพราะบางทีรู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ทำไมต้องมีการสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อนสัญญาด้วยเหรอคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี