Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องมีการสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อนสัญญาด้วยเหรอคะ

ปกติแล้วสำหรับในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอก แสดงว่าอาการไม่ได้หนักมาก เลยไม่ต้องนอนรักษาในโรงพยาบาลเป็นเวลานาน แล้วค่ารักษาพยาบาลก็ไม่มากเหมือนกับผู้ป่วยใน เลยอยากจะถามว่า ทำไมต้องมีสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อสมัครเพิ่มด้วยหรอคะ แค่ประกันสัญญาหลักไม่พอเหรอสำหรับค่ารักษาพยาบาล

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tongpoon00

ประกันสุขภาพหลายฉบับจะไม่คุ้มครองกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอก ดังนั้น บริษัทประกันจึงทำสัญญาเพิ่มเติมเรื่องนี้ออกมาให้กับผู้เอาประกันภัยได้ซื้อ หากว่าต้องการความคุ้มครองเพิ่มเติมน่ะครับ ตามความเป็นจริงแล้ว คนเราจะมีอาการเจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆก่อน เมื่อไปโรงพยาบาลจะได้แค่ยามากินแล้วก็กลับบ้าน ซึ่งค่ายาก็พอสมควรนะครับ

2020.11.16 13:45

เบบี้

ก็ถ้าความคุ้มครองหลักดูไม่พอสำหรับตัวเราเราก็ซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ แต่ว่าของบริษัทอลิอันซ์อยุธยามีประกันสุขภาพหลายแบบทั้งผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยในด้วยยังไงอยากจะให้ไปดูให้เยอะๆก่อนแล้วค่อยตัดสินใจทำประกันเพราะว่าถ้าซื้อสัญญาเพิ่มเติมไม่ว่าจะเป็นการให้ความคุ้มครองในฐานะผู้ป่วยนอกหรือผู้ป่วยในเราจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเพิ่มบางครั้งต่อเดือนอาจจะเกือบ 10000 บาทก็ได้นะคะ

2020.12.03 12:12

Manas%%--

หากประกันหลักที่คุณทำไว้กับบริษัทอลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองเรื่องค่าใช้จ่ายในฐานะที่เป็นผู้ป่วยนอกอยู่แล้ว คุณไม่จำเป็นต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) อีก แต่ถ้าประกันหลักที่คุณมีอยู่ไม่ได้ให้ความคุ้มครองในเรื่องนี้ ก็แล้วแต่คุณจะตัดสินใจว่าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมหรือไม่ครับ

2021.01.29 7:40

เกตุรัตน์

ต้องเข้าใจก่อนนะคะว่าประกันหลักที่เราซื้อส่วนใหญ่เขาจะคุ้มครองกรณีที่เราเป็นคนไข้ในเท่านั้นคะ หมายถึงต้องนอนรักษาตัวที่โณงพยบาลคะ แต่ตัวนี้ที่คุณถามเขาคุ้มครองรักษาการเจ็บป่วยเล็กๆน้อยที่ไม่จำเป็นต้องนอนรักษาตัวคะ เป็นประกันเสริมที่เราวามารถเลือกได้เองคะ เขาไม่ได้บังคับเราว่าต้องซื้อหรือไม่คะ เลือกได้ตามใจเราเลยคะ

2021.03.13 6:23

tooktik

เห็นประกันชีวิตหลายฉบับไม่ได้คุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลนะคะ ถ้ามีความคุ้มครองก็เฉพาะในกรณีที่นอนโรงพยาบาลเท่านั้น อยากได้แบบไปหาหมอแล้วเอายามากินไม่ต้องนอนโรงพยาบาล สามารถเบิกเงินได้ก็ต้องซืื้อสัญญาเพิ่มเติมอย่างที่คุณว่า ถ้าจะให้ซื้อประกันฉบับเดียวแล้วคุ้มครองทุกอย่างค่าเบี้ยประกันจะแพงมากนะ ลองหาดูก็ได้

2021.07.12 2:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายโรงพยาบาลในเครือข่ายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถใช้เพื่อรับการรักษาผู้ป่วยนอกได้จำนวนสูงสุดมากไหมคะ เพราะบางทีรู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไรคะ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี