Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายโรงพยาบาลในเครือข่ายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

การสำรองจ่ายเป็นอีกอย่างนึงที่ผมไม่อยากจะสำรองจ่ายเลยครับ เพราะบางครั้งอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราเราไม่ได้มีเงินอยู่ตลอดเวลา อยากจะให้ประกันภัยที่เราสมัครเอาไว้จ่ายให้กับเราเลยไม่ได้เหรอครับ ยังคงใช้สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถที่จะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้กับผมได้เลยโดยที่ไม่ต้องสำรองจ่ายได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tongpoon00

ปกติถ้าเราเข้าไปรักษาที่โรงพยาบาลในเครือข่ายไหมของประกันที่เรามีอยู่ ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายเงินก่อนนี่ครับ ตามความเข้าใจของผมน่ะนะ ถ้าคุณซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา แล้วไปใช้บริการที่โรงพยาบาลในเครือข่าย คือ โรงพยาบาลที่เขากำหนดไว้แล้ว ก็ไม่น่าจะต้องสำรองเงินก่อนนะครับ

2020.11.16 13:56

เบบี้

ใช่ค่ะ ถ้าเป็นโรงพยาบาลในเครือก็ไม่ต้องสำรองจ่ายแต่ว่าถ้าเกิดอุบัติเหตุหรือว่าต้องเข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลด้วยสถานการณ์ฉุกเฉินเราก็เลือกไม่ได้ใช่ไหมคะว่าจะเข้าโรงพยาบาลในเครือหรือว่าไม่เขื่อดีไม่ดีตอนที่เข้ารักษาตัวเราอาจจะป่วยหนักจนพูดไม่ได้ก็ได้ ก็ไม่ต้องกังวลนะคะเพราะเท่าที่เรารู้บริษัทประกันอลิอันซ์อยุธยาไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการเคลมเงินคืนค่ะ อันนี้จากประสบการณ์ของคน ใกล้ตัวนะคะ

2020.12.03 12:12

64Rampa46

อุบัติเหตุคงไม่ได้เกิดขึ้นกับเจ้าของกระทู้บ่อยๆหรอกค่ะ การสำรองจ่ายเงินค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ก็ไม่เกิดขึ้นบ่อยด้วย อย่าเพิ่งกังวลไป หากทำได้คุณเตรียมการให้พร้อมไว้ก่อนก็ดี เก็บเงินไว้เพื่อเป็นเงินสำรองสำหรับค่าใช้จ่ายเมื่อเกิดอุบัติเหตุแล้วจำเป็นต้องเข้ารักษาตัวแบบเร่งด่วนในโรงพยาบาลนอกเครือข่ายของประกันที่คุณทำไว้ค่ะ

2021.01.29 7:59

ไพรินทร์

กรณีที่เราเข้าไปรักษาในโรงพยาบาลที่เป็นเครือข่ายของประกันของเขาเราไม่ต้องจ่ายก่อนคะ สามารถได้รับการคุ้มครองได้เลยคะ แต่ส่วนใหญ่ถ้าเราเป็นอุบัติเหตุ โรงพยาบาลของรัฐจะเป็นสถานที่แรกที่เราต้องเข้าไปคะ ดังน้นในกรณีแบบนี้ที่เราต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลของรัฐ เราต้องสำรองจ่ายไปก่อนคะแล้วค่อยมาเบิกที่หลังคะ

2021.03.13 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถใช้เพื่อรับการรักษาผู้ป่วยนอกได้จำนวนสูงสุดมากไหมคะ เพราะบางทีรู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไรคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ทำไมต้องมีการสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อนสัญญาด้วยเหรอคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี