Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โรงพยาบาลที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายในเครือมีโรงพยาบาลไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

เป็นอีกเรื่องนึงนะครับที่ผมยังไม่เข้าใจชัดเจน เกี่ยวกับการสำรองจ่ายสำหรับ โรงพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในเครือสัญญาของไทยประกันชีวิต ผมเลยอยากรู้ว่ามีโรงพยาบาลไหนบ้าง ที่เราจำเป็นต้องสำรองจ่ายและไม่ต้องสำรองจ่าย จะได้ง่ายตอนที่เดินทางไปต่างจังหวัด แล้วจะได้จดจำได้บ้างเพื่อการรักษา เพราะไม่อยากจะต้องคอยสำรองจ่ายครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะลิซ้อน💕💕

ต้องจำด้วยเหรอคะว่าโรงพยาบาลไหนต้องสำรองจ่ายหรือไม่สำรองจ่าย ทางบริษัทไม่มีรายชื่อโรงพยาบาลมาให้คุณเหรอคะ? ขอเขาก็ได้มั้ง ได้มาแล้วสำเนาไว้หลายๆใบ เอาที่บ้านบ้าง ที่ทำงานบ้าง ในรถบ้าง ในกระเป๋าที่เอาออกไปนอกบ้านบ้าง ถ้าจำหมดไหวนะ คุณเก่งมากเลย แล้วคุณเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยเหรอคะ มีประกันอุบัติเหตุติดไว้หรือเปล่า

2020.11.17 7:9

บอบบี้

มีเยอะมากเลยนะคะทางที่ดี เราว่าลองเข้าไปที่เว็บไซต์ของอลิอัส อยุธยา จะมีช่องให้ค้นหาโรงพยาบาลแล้วก็คลินิกที่อยู่ในเครืออยู่ค่ะ เราก็แค่พิมพ์เข้าไปว่าเราอยู่จังหวัดไหนเขตหรืออำเภออะไรสถานประกอบการอะไร แล้วกดค้นหาก็จะขึ้นมาให้เลยค่ะว่ามีโรงพยาบาลหรือว่าคลินิกที่อยู่ใกล้ๆแถวนั้นที่อยู่ในเครือของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาหรือเปล่าไม่ต้องมานั่งตามเลยค่ะ แบบนี้ง่ายกว่าเยอะ

2020.12.03 12:12

64Rampa46

วิธีเช็คว่าโรงพยาบาลไหนอยู่ในเครือข่ายของอลิอันซ์อยุธยาบ้างอย่างที่คุณบอบบี้บอกมา สะดวกดีนะคะ เราไม่ได้ทำประกันกับบริษัทนี้ ไม่รู้ว่ามีวิธีเช็คโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือแบบนี้ด้วย จะไปไหนมาไหนต้องเช็คชื่อโรงพยาบาลในเครือไว้ก่อนเลย เผื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจริงๆจะได้ไปถูกโรงพยาบาล ไม่ต้องสำรองเงินจ่ายไปก่อนด้วย

2021.01.29 8:4

ไพรินทร์

จะให้บอกรายชื่อโรงพยาบาล เออ คือว่าเราคงบอกไม่หมดหลอกคะ ว่าแต่โรงพยาบลเอกชนที่อยู่ใกล้ๆบ้านคุณคืออะไรเหรอคะ ถ้าอย่างของโรงพยบาลกรุงเทพ ก็สามารถเข้าไปได้เลยคะ เพราะประกันส่วนใหญ่แล้วโรงพยาบาลกรุงเทพจะได้เข้าร่วมมหดคะ จะซื้อประกันสุขภาพทั้งทีต้องดูเรื่องโรงพยาบาลก่อนนะคะ ไม่ใช่ซื้อแล้วมาถามที่หลังนะคะ

2021.03.13 6:23

89/89

รู้ข้อมูลไว้ก็ดีเหมือนกันนะ ว่าโรงพยาบาลไหนบ้างที่เข้าแล้วต้องสำรองจ่าย แต่ผมว่าคงจะมีน้อยครับ ถ้าเป็นโรงพยาบาลเอกชนส่วนมากถ้ามีประกันก็น่าจะไม่ต้องสำรองจ่าย แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินขึ้นจริงๆแล้วคุณหน้าตาไม่ค่อยมีโอกาสจะเลือกนะครับโรงพยาบาลไหนอยู่ใกล้ก็ต้องไปก่อนแล้วล่ะ จะต้องสำรองจ่ายหรือไม่ต้องสำรองจ่ายก็ไปว่ากันอีกที

2021.09.13 5:17

ศาสตรศิลป์

เวลาที่ป่วยเราคงไม่มาเลือกมั้งครับ ว่าเราจะเข้าโรงพยาบาลไหนดี เป็นผมเข้ามันหมดทุกที่แหละครับ แล้ว ประกันแบบนี้ผมว่า โรงพยาบาลทุกที่ในบ้านเราแหละครับ ที่สามารถเข้ารักษาได้ ส่วนเรื่องสำรองจ่ายผมคิดว่าไม่น่าจะใช้ปัญหาครับ จ่ายก่อนแล้วค่อยเอาเงินคืนทีหลัง ยังไงเราก็ได้เงินของเราคืนอยู่ดี จะไปเครียดทำไมกันครับ

2021.09.19 13:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายโรงพยาบาลในเครือข่ายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถใช้เพื่อรับการรักษาผู้ป่วยนอกได้จำนวนสูงสุดมากไหมคะ เพราะบางทีรู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไรคะ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ทำไมต้องมีการสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อนสัญญาด้วยเหรอคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี