Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

เนื่องจากพี่ชายใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา แล้วดันต้องเข้าโรงพยาบาลที่จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย เพื่อที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลดังกล่าวก็จำเป็นต้องเตรียมเอกสาร แต่ก็ลองค้นคว้าดูในอินเตอร์เน็ตก็หาไม่ได้ทีค่ะ ช่วยบอกได้ไหมคะว่าจำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในกรณีที่อยากได้เงินค่ารักษาคืน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะลิซ้อน💕💕

ตอนที่พี่ชายของคุณสมัครประกันนี้ สมัครกับใครกับตัวแทนขายประกันหรือเปล่าคะ ถ้าอย่างนั้น คุณถามตัวแทนเลยดีกว่าจะได้คำตอบที่ชัดเจน หรือไม่ก็โทร.สอบถามกับเจ้าหน้าที่ของบริษัทเลยก็ได้ เพราะการขอเงินชดเชยจากบริษัทต้องเตรียมเอกสารให้ครบ ไม่งั้นอาจจะเบิกไม่ได้หรือต้องใช้เวลานานกว่าจะเบิกได้ ยังไงก็ขอให้ยื่นเรื่องผ่านนะคะ

2020.11.17 7:24

บอบบี้

ถ้าต้องสำรองจ่ายก่อนก็ต้องเอาเอกสารที่ทางโรงพยาบาลออกให้ค่ะ คือมันจะมีเอกสารตัวนึงสำหรับคนที่ต้องการเอาไปเคลมกับประกันเราก็ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรนะคะ ถ้าต้องเคลมลองถามตรง เคาน์เตอร์ที่โรงพยาบาลดูก็ได้ค่ะ หรือว่าบอกคุณหมอก็ได้คุณหมอจะแนะนำเราให้ไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายข้อมูลทางโน้นก็จะบอกเราว่าต้องเอกสารอะไรแต่ทางที่ดีลองถามตัวแทนขายประกันดูก็ได้ค่ะ

2020.12.03 12:13

##Kunakorn##

หวังว่าเจ้าของกระทู้จะจัดการเรื่องเงินค่ารักษาพยาบาลให้กับพี่ชายของคุณเรียบร้อยแล้วนะครับ ตกลงว่าคุณต้องใช้เอกสารอะไรบ้างเนี่ย มาบอกคนอื่นๆบ้างก็ดีนะครับ เรื่องการสำรองเงินค่ารักษาพยาบาลไปก่อนแล้วค่อยยื่นเอกสารเพื่อรับเงินชดเชยจากบริษะทประกันค่อนข้างยุ่งยากนิดนึง ผมด้ยินมาจากคนอื่นน่ะแต่ไม่ใช่บริษัทนี้นะครับ

2021.01.29 8:10

ไพรินทร์

กรณีที่เขารับการรักษา ในโรงพยาบาลเอกชน ไม่ต้องขอเอกสารอะไรทั้งนั้นคะเพราะว่าส่วนใหญ่แล้วโณงพยาบาลเขาเข้าร่วมกับประกันตัวนี้อยู่แล้วคะ แล้วถ้าเขาไม่เข้าร่วมเขาก็จะแจ้งเราเองคะว่าประกันนี้ไม่รับการคุ้มครองที่โรงพยบาลเขาคะ หลัวจากนั้น เราก็ต้องจ่ายเงินเอกไปก่อนแล้วก็แจ้งเจ้าหน้าที่หรือหมอก็ได้คะ ว่าเราขอใบเคลม

2021.03.13 6:23

พี่เดช84

พี่ชายคุณเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนครับเนี่ย ผมว่าเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาลน่าจะพอรู้นะว่าต้องเอาเอกสารอะไรให้กับญาติผู้ป่วยเพื่อที่จะเอาไปเบิกเงินกับบริษัทประกันได้น่ะครับ รู้ครับว่าตอนนี้เรื่องเบิกเงินมันคงจบไปนานแล้วล่ะแต่อดสงสัยไม่ได้ ต่อจากนี้ไปก็ทราบแล้วนะครับว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง จะได้เตรียมถูก

2021.07.10 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายโรงพยาบาลในเครือข่ายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถใช้เพื่อรับการรักษาผู้ป่วยนอกได้จำนวนสูงสุดมากไหมคะ เพราะบางทีรู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ทำไมต้องมีการสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อนสัญญาด้วยเหรอคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี