Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีความหลากหลายอย่างไรที่ช่วยให้เราสามารถเลือกใช้ความคุ้มครองคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

เห็นเพื่อนๆบอกว่าถ้าเราใช้สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา คือช่วยให้เราสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในกรณีเกิดอุบัติเหตุ แล้วเมื่อเราต้องรักษาตัวเป็นผู้ป่วยนอก เราสามารถที่จะเลือกซื้อความคุ้มครองได้หลากหลาย หมายความว่ายังไงคะสำหรับ ที่บอกว่าเลือกซื้อความคุ้มครองได้หลากหลาย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รุ่งเรือง598367

ที่ว่าเลือกซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยาได้หลากหลาย ก็ไม่ใช่อะไรหรอกครับ คือ ผู้เอาประกันสามารถเลือกได้ว่าจะรับความคุ้มครองเท่าไหร่ มีให้เลือกตั้งแต่ 400- 2,000 บาทต่อครั้งต่อวัน สูงสุด 30 ครั้งต่อปี ความคุ้มครองเป็นไปตามเบี้ยประกันที่จ่ายน่ะแหละครับ ไหวแค่ไหนจ่ายแค่นั้น

2020.11.17 7:46

บอม

ก็ความคุ้มครองหลากหลายก็ขึ้นอยู่กับเงินที่เราจ่ายนั่นแหละค่ะ ถ้าค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายเยอะเราก็ได้ความคุ้มครองเยอะขึ้นถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันน้อยก็จะได้ความคุ้มครองตามที่ตกลงกันไว้ หรือถ้าซื้อความคุ้มครองหลักเป็นแบบที่ให้การรักษาแบบผู้ป่วยนอกแล้วกว่าจะซื้อแบบแผนเพิ่มเติมที่ให้ความคุ้มครองผู้ป่วยในด้วยก็ได้ค่ะ แบบนี้ก็ไม่มีปัญหา แต่ว่าค่าเบี้ยประกันก็จะแพงตามไปด้วยนะคะ

2020.12.03 12:13

##Kunakorn##

อ้อ! ความหลากหลายที่สามารถเลือกใช้ความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา ก็คือ ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายนี่เอง มีให้เลือกหลายราคาตามความสามารถในการชำระของผู้เอาประกันภัย ดีนะครับ เพราะแต่ละคนก็มีรายได้และรายจ่ายที่แตกต่างกัน การกันเงินเพื่อจะนำมาชำระค่าเบี้ยประกันก็ต่างกันด้วย

2021.01.29 8:19

ทยากร

เราก็นึกว่ามีการคุ้มครองหลากหลายที่ไหนได้มีแผนการคุ้มครองให้เสียเงินไม่เท่ากันนี้เอง เวลาที่จะซื้อประกันเสริมแบบนี้ต้องดูเรื่องการคุ้มครองให้ดีๆนะคะ เพราะบางครั้งเราก็ไม่จะเป็นต้องไปเสียเงินให้มากๆก็ได้คะ เพราะบางตัวที่ราคาถูกกว่าอาจจะคุ้มครองคล้ายๆกันก็มีนะคะ ต้องศึกษาข้อมูลแล้วก็เชคให้ดีๆนะคะ จะได้ไม่เสียเงินเปล่า

2021.03.13 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายโรงพยาบาลในเครือข่ายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถใช้เพื่อรับการรักษาผู้ป่วยนอกได้จำนวนสูงสุดมากไหมคะ เพราะบางทีรู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไรคะ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ทำไมต้องมีการสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อนสัญญาด้วยเหรอคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี