Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา สมัครได้ตอนที่ได้รับการรักษานานๆที่โรงพยาบาลได้ไหมครับ

ผมเห็นมีการพูดถึงสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ว่าสามารถช่วยเราสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่นอนโรงพยาบาลนานๆและทำงานไม่ได้ เราสามารถที่จะสมัครหลังจากที่เราจำเป็นต้องรับการรักษานานๆที่โรงพยาบาลได้ไหม เพื่อที่จะได้รับวงเงินชดเชยโดยทันทีหลังจากสมัครใช้บริการ ผมคิดว่าถ้าทำได้จะคุ้มมากเลยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รุ่งเรือง598367

จะรอซื้อสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ตอนที่เข้าโรงพยาบาลเลยเหรอครับ จะทันเหรอ? ซื้อไว้ก่อนเลยดีมั้ย ผมไม่เคยซื้อสัญญาเพิ่มเลยไม่รู้ว่าบริษัทเขาจะให้ความคุ้มครองเลยหรือเปล่า นี่คือ ถ้าไม่ป่วยจริงก็จะไม่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมพวกนี้ใช่มั้ยครับ ลองถามตัวแทนประกันที่คุณซื้อประกันหลักกับเขาไว้นะครับ

2020.11.17 7:57

บอม

ปกติแล้วเท่าที่เรารู้นะคะ สมมุติอย่างถ้ากรณีเป็นประกันสุขภาพถ้าเราเป็นโรคใดโรคหนึ่งมาก่อนที่จะทำประกันประกันจะไม่ให้ความคุ้มครองนะคะ เพราะว่าของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาก็ไม่น่าจะให้ความคุ้มครองถ้าเรารู้ว่าตัวเองป่วยแล้วค่อยไปทำประกัน เพราะว่าหลักๆของการทำประกันคือทำไว้ก่อนเหตุการณ์จะเกิดขึ้นค่ะไม่ใช่เหตุการณ์เกิดขึ้นแล้วค่อยไปทำ แบบนั้นเราว่าไม่ทันนะ

2020.12.03 12:14

พี่ไกร๕๔๒

ปกติแล้วการสมัครประกันหลักสักฉบับจะมีระยะเวลารอคอยเพื่อรับความคุ้มครองนะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมผมคิดว่าน่าจะมีระยะเวลารอคอยเช่นกัน แต่ถ้าไม่มีก็ขออภัยด้วยที่ผมเข้าใจผิด แต่พูดจริงๆนะ ถ้าเกิดว่ามาขอซื้อสัญญาเพิ่มเติมเพื่อจะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ เมื่อเข้ารับการรักษาพยาบาลในโรงพยาบาลไปแล้ว เป็นผม ผมไม่ให้ทำนะ

2021.01.29 8:24

ทยากร

เรื่องระยะเวลาที่เขาคุัมครอง ขึ้นอยู่กับตัวแผนประกันที่เราเลือกคะ สำหรับประกันเสริมตัวนี้ เขามีให้เราเลือกถึงแปดแผนการคุ้มครองเลยคะ ส่วนตัวแล้วเราชอบตัวสุดท้ายเลยคะ ได้รับการคุ้มครองจ่ายค่ารักษาตัวให้เรา ถ้าเป็นการเจ็บป่วยธรรมดา คุ้มครองวันละ4000พันบาทแต่ถ้าเป็นหนัก ได้มากอีกเท่าตัวหนึ่งเลยคะ แบบนี้ไม่ต้องกังวลเรื่องค่ารักษาแล้วคะ

2021.03.13 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี