Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

คิดดูสิครับว่าปกติเราก็มีประกันอยู่แล้ว แต่ก็ยังเห็นว่ามีสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ที่จะต้องซื้อเพิ่มเติมอีก ผมเลยอยากรู้เกี่ยวกับผลประโยชน์ของสัญญาเพิ่มเติมนี้ว่า จะช่วยให้เราได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างจากการที่เราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเพิ่ม ในส่วนนี้ เพื่อใช้ในการตัดสินใจเพื่อจะเลือกใช้บริการครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกไม้ลายผ้า👩‍🦰

ความคุ้มครองที่จะได้รับจากสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ก็มี รับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลเป็นผู้ป่วยใน (IPD) จากการเจ็บป่วยด้วยโรคร้ายแรง 5 โรค และจากการเจ็บป่วยอื่นๆหรืออุบัติเหตุ รับเงินก้อนกรณีผ่าตัดใหญ่หรือผ่าตัดซับซ้อน ให้ความคุ้มครองกรณีทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง หรือเสียชีวิต น่าสนใจมั้ยคะ

2020.11.17 8:6

มาชิ

ได้รับความคุ้มครองเพิ่มได้ค่ะ อย่างหนึ่งที่ได้นอนก็คือ การรักษาค่ารักษาพยาบาลในฐานะผู้ป่วยในก็จะดีขึ้นด้วยค่ะแต่ที่นี่เราไม่มั่นใจว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่เนี่ยเพราะว่าค่าเบี้ยประกันหลักจากประกัน ชดเชยสบายกระเป๋า ก็สูงอยู่แล้วถ้าซื้อประกันเพิ่มเติมค่าเบี้ยประกันเพิ่มขึ้นไปอีกเราก็ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ ต้องดูค่าเบี้ยประกันด้วยว่าคุ้มหรือเปล่า แล้วก็ดูประกันไว้หลายๆตัวด้วยเพราะที่จริงบริษัทอลิอันซ์อยุธยาก็มีประกาศเยอะนะ

2020.12.03 12:14

พี่ไกร๕๔๒

ถ้าเป็นอย่างที่คุณลูกไม้ลายผ้า👩‍🦰 บอกว่าจะได้รับความคุ้มครองอะไรบ้างจากสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา มันก็มีหลายอย่างนะครับ ทีนี้ผมเริ่มอยากรู้เรื่องค่าเบี้ยประกันแล้วล่ะ ถ้าให้ความคุ้มครองขนาดนี้ ค่าเบี้ยประกันภัยต้องแพงแน่ๆ หากใครที่มีเงินพอจะจ่ายได้ก็น่าสนใจนะ ผมคงจะไม่ไหวล่ะครับ

2021.01.29 8:41

เทศเดช

ชอบตรงที่บอกว่ามีเงินชดเชยรายได้ต่อวันให้นี้เแหละครับ จริงๆแล้ว เรื่องของเงินชดเชยรายได้เราสามารถเลือกปผนประกันที่เหมาะกับตัวเราได้นะครับว่าเราต้องการเงินชดเชยกี่บาทครับ อย่างถ้าเป็นผมเงินไม่ได้มาก ผมเอาแค่วันละ 500 บาทก็พอแล้วครับ ค่าเบี้ยก็จะถูกลงมาด้วยครับ คิดดูครับ ถ้าเราป่วยสัก 10วัน เงินที่ได้กับค่าเบี้ยที่จ่ายก็หลุดกันแล้วละครับ

2021.03.13 7:1

Som

@เทศเดช ก็จริงนะคะ รักเหมือนกันค่ะประกันสุขภาพที่มีเงินชดเชยรายได้ให้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล อาจจะไม่ได้พูดถึงประกันแบบแผนที่ของอลิอันซ์นะคะ พูดถึงประกันสุขภาพของเจ้าอื่นด้วยที่มี ผลประโยชน์ตรงนี้ น่าจะคนที่ทำงานประจำหรือทำงานทุกวันเนี่ยน่าจะชอบ เพราะว่าการหยุดงานขาดรายได้เขาต้องนอนโรงพยาบาลก็เป็นเรื่องที่คิดหนัก

2021.07.19 6:56

Sopita

@Som @เทศเดช กำลังอยากจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่มีเงื่อนไขจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้อยู่เหมือนกันนะคะ เห็นคุณทั้งสองคนดูเหมือนว่าจะชอบ ความคุ้มครองแบบนี้ ยังไงก็ฝากถามให้ช่วยรีวิวให้ฟังหรือเล่าให้ฟังมากกว่านี้หน่อยนะคะ แล้วก็ที่อยากรู้ก็คือแต่ละคนทำประกันสุขภาพที่เป็นตัวหลักของเจ้าไหนแล้วแบบแผนไหนคะ? ของดิฉันเองทำเป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายนะคะ

2021.09.12 17:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุไม่ร้ายแรงสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี