Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

ฉันเห็นเงื่อนไขเกี่ยวกับบริการสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา ว่าสามารถได้รับเงินชดเชยเพิ่มเติมรายวันในกรณีที่ ได้รับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลนานๆ แต่ถ้าเราจำเป็นต้องกลับไปรักษาตัวที่บ้าน นานหลายวัน เราจะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ไปทำงานไม่ได้แบบนี้ได้ด้วยไหมคะ เพราะว่าก็เป็นการพักฟื้นเหมือนกัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยาใจ0295๔๔

จากที่มีข้อมูลอยู่ของสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา จะให้ผลประโยชน์จ่ายเงินชดเชยเป็นรายวัน เนื่องจากผู้เอาประกันภัยเจ็บป่วย หรือได้รับบาดเจ็บจนต้องเข้ารับการรักษาในฐานะผู้ป่วยในของโรงพยาบาลนะคะ ไม่ได้บอกว่า เมื่อกลับไปรักษาตัวที่บ้านก็จะได้เงินชดเชย ไม่มีบอกเลยค่ะ

2020.11.17 8:53

ไก่

ถ้ากลับไปพักรักษาตัวที่บ้านนั่นเท่ากับว่าเราไม่ได้ป่วยหนักแล้วใช่ไหมล่ะคะ ถ้าอย่างนั้นเราว่าไม่น่าจะได้รับเงินชดเชยนะคะ เราจะได้รับเงินชดเชยก็ต่อเมื่อเราป่วยหนักแล้วต้องพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลจริงๆต้องใช้อุปกรณ์ทางการแพทย์หรือว่าเครื่องมือที่โรงพยาบาล ถ้ากลับไปบ้านได้ก็แสดงว่าเราดูแลตัวเองได้ในระดับหนึ่งแล้วใช่ไหมคะไม่หนักมากถ้าเป็นแบบนั้นเราว่าไม่น่าจะได้เงินชดเชยนะ

2020.12.04 15:30

แยมส้มอมเปรี้ยว😋😋

เห็นคุยกันเรื่องสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาว่าให้เงินชดเชยเมื่อกลับไปพักฟื้นที่บ้านหรือเปล่า ซึ่งคิดว่าคงไม่มีนะ เราอยากรู้ว่าปกติมีสัญญาเพิ่มเติมของบริษัทไหนที่ให้เงินชดเชยเมื่อไปพักฟื้นที่บ้านบ้างมั้ยคะ? ถ้ามีเนี่ย คงมีหลายคนสนใจซื้อนะ แม้ยังไปทำงานไม่ได้แต่ก็ยังมีเงินใช้

2021.01.30 2:50

ชาลิสา

ไม่มีคะ แต่ก็มีประกันสุขภาพบางตัวนะคะ ที่เขาต้องมีใบรับรองแพทย์ เพื่อที่จะไปติดตามผลค้างเคียงอะไรแบบนี้คะ หรือที่เราเรียกว่าหมอนัดนั้นแหละคะ บางเจ้ามีให้ด้วยนะคะ นี้ถ้ามีแบบที่เจ้าของคำถาม ๆมา เราว่าคนต้องแห่ไปซื้อประกันกันเต็มแน่ๆเลยคะ ไม่ต้องมาทำงานทำการกันแล้วคะ แค่ได้ค่าคุ้มครองก็สบายๆแล้วคะ ตกเดือนละหมื่นกว่าบาทเลยคะ

2021.03.14 8:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

All (ประกัน),ถูกไล่ออก,ค่าชดเชยจ้างงาน

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี