Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ในกรณีที่เราทำประกันหลักไปนานแล้ว และอยากที่จะใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา ในภายหลังได้ไหม เพราะบางครั้งเราอาจจะเริ่มรู้สึกว่า จำเป็นต้องใช้ประกันเสริม เพราะมีการตรวจสอบว่าเจอโรคร้ายแรงที่เราจำเป็นต้องรักษาพยาบาลนานๆ แล้วต้องมีเงินช่วยเหลือหรือว่าชดเชยรายได้ในกรณี ที่รักษาตัวนานๆแบบนี้ด้วยได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จันทร์เสี้ยว🌜🌜

มีกำหนดระยะเวลาในการซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาด้วยเหรอคะ ถ้าคุณมีประกันหลักอยู่แล้ว จะซื้อสัญญาเพิ่มเติมเมื่อไหร่ก็ได้มั้ยอะ เราเข้าใจแบบนั้นนะ ขอแค่อย่าเพิ่งไปตรวจเจอโรคอะไรก่อนเลยก็แล้วกัน ไม่อย่างนั้นอาจจะซื้อสัญญาเพิ่มยากหน่อย คุณถามตัวแทนดูอีกทีนะคะ

2020.11.17 14:37

แก้ว

ซื้อเพิ่มทีหลังได้ค่ะ แต่ไม่มั่นใจว่าทางบริษัทประกันอลิอันซ์อยุธยาได้กำหนดระยะเวลาไว้หรือเปล่านะคะแต่เท่าที่เรารู้มาคือเราสามารถซื้อเพิ่มเติมทีหลังได้แต่ถ้าจะให้ดีตอนที่สมัครประกันหลัก เราว่าก็เลือกประกันเสริมตอนนั้นเลยก็ได้ถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวมันจะได้คุ้มครองไปพร้อมกันค่ะ เพราะเราไม่รู้ว่าเราจะเป็นป่วยเป็นโรคไหนบ้าง จะป่วยตอนไหนก็ไม่รู้ ก็เลยทางที่ดี ทำไว้ก่อนเลยดีกว่าค่ะ

2020.12.04 15:31

##Tankhun**

หากจำเป็นต้องใช้สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เพราะมีการตรวจสอบว่าเจอโรคร้ายแรงที่จำเป็นต้องรักษาตัวในโรงพยาบาลนานๆ จะซื้อได้เหรอครับ ถ้าซื้อโดยที่ไม่ได้ตรวจเจอโรคอะไรเลย ผมว่าซื้อได้อยู่นะ แต่เจอโรคแล้วค่อยไปซื้อสัญญาเพิ่มเติมเนี่ยไม่น่าจะได้นะครับ ลองคุยกับตัวแทนดีกว่า

2021.01.30 4:17

เสริมสัน

หมายความว่าตอนนี้ไปตรวจสุขภาพมาแล้วก็เจอโรคร้ายแรงที่ต้องรักษาเหรอครับ แบบนี้ไม่แน่ใจนะครับว่าสามารถทำได้ไหมนะครับ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วไม่ว่าจะเป็นประกันหลักหรือว่าประกันเสริม เขาจะมีระยะรอคอยที่ให้ประกันคุ้มครองด้วยนะครับ ส่วนใหญ่แล้วประมาณ90-120วัน แบบนี้คิดว่าไม่น่าจะซื้อได้ทันนะครับ แต่อยากเสี่ยงดูก็ได้นะครับ

2021.03.14 8:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน),ถูกไล่ออก,ค่าชดเชยจ้างงาน

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี