Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราอย่างไรเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง

เมื่อเราทำประกันหลัก เดี๋ยวนี้มีประกันเสริมที่จะช่วยให้เราสามารถเลือกซื้อคู่กันไปด้วยนะคะ อย่างเช่นสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ที่จะมีการให้การคุ้มครองในเรื่องของการตรวจเจอโรคมะเร็ง ถ้าเราเป็นโรคมะเร็งขึ้นมาเราจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ สำหรับการใช้ประกันเสริมนี้ จะได้ตรวจดูความคุ้มค่ากับเบี้ยประกันด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลมโชย$$!

ความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย จะจ่ายผลประโยชน์คให้ทันที 10% ของวงเงินเอาประกัน ตั้งแต่ตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง ถ้ามะเร็งลุกลามไปยังเนื้อเยื่อปกติอื่นๆ หรือเป็นมะเร็งระยะลุกลาม ผู้ขอเอาประกันจะได้ รับค่าสินไหมทดแทนทันที 100% ของวงเงินเอาประกันภัย สามารถนำเงินไปรักษาตัวได้ครับ

2020.11.17 14:55

นัด

ก็ค่ารักษาพยาบาลเกี่ยวกับมะเร็งทุกอย่างค่ะแต่ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนประกันที่เราทำด้วยอย่างเช่นถ้าเราทำแต่ประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งก็จะรับผิดชอบเฉพาะค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับการรักษาโรคมะเร็งเท่านั้น แต่จะไม่มีเงินชดเชยรายได้หรือว่าค่าใช้จ่ายต่างๆที่เป็นผลมาจาก การที่เรารักษาโรคมะเร็งนะคะก็เลยต้องดูดีๆแต่ถ้าจะซื้อแบบประกันเพิ่มเติมก็แพง อาจจะต้องเช็คดูดีๆค่ะว่าค่าเบี้ยประกันทั้งหมดเท่าไหร่

2020.12.04 15:31

แมวเหมียว🐈🐈

ประกันโรคร้ายแรง อย่างเช่น โรคมะเร็งนี่ก็น่าสนใจนะคะ เดี๋ยวนี้คนเรามีโอกาสเป็นโรคมะเร็งกันมากขึ้น แต่ที่คุยกันอยู่นี้เป็นสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) ของอลิอันซ์อยุธยา ซึ่งต้องมีประกันหลักกับที่นี่ถึงจะซื้อได้ใช่มั้ยคะ แล้วถ้าเราซื้อประกันโรคมะเร็งไปเลยจะคุ้มกว่ามั้ย มีใครพอแนะนำได้บ้างคะ

2021.01.30 5:10

เบญญาภา

ประกันเสริม ของ อลิอันซ์ประกันภัย มีเยอะมากๆเลยนะคะ ตอนนี้ตามไม่ค่อยทันแล้วคะ นี้มีเกี่ยวกับมะเร็งมาอีกแล้ว แต่ น่าทำดีนะคะ เบี้ยประกันจ่ายไม่แพงด้วยคะ ปีละประมาณ 2พันกว่าบาทเองสำหรับสาวๆอย่างเรา กันไว้ดีกว่าคะ เพราะสาวๆอย่างเราๆ มีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งสูงคะ นี้ ถ้าให้ดีนะคะ ซื้อประกันชดเชยรายได้บวกเข้าไปด้วย สุดยอดไปเลยคะ

2021.03.14 8:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราในการรักษาโรคมะเร็งที่ตรวจเจอไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

เป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรงจำเป็นต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัยใหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ทำไมไม่เพิ่มสิทธิประโยชน์ของประกันเสริมเข้าไปในประกันหลักละครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยได้ไหม

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะช่วยให้ลดค่าเบี้ยประกันลงไหมครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ถือว่าเป็นการสิ้นเปลืองเงินไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี