Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย มีการกำหนดอายุของผู้เอาประกันไหมคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งที่มีอายุ 50 ปีแล้ว แล้วอยากจะสมัครใช้บริการประกันเสริมโรคมะเร็ง สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง อลิอันซ์ประกันภัย ครอบครัวมากเลยว่าตัวเองจะเป็นมะเร็งในอนาคต มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการของประกันเสริมนี้ไหมคะ แล้วด้วยอายุของฉันสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้อยู่ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิ่งแก้ว^_____^

คุณเพิ่งอายุ 50 ปีเอง สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ให้ผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 16-60 ปีซื้อสัญญานี้ได้ค่ะ เรื่องโรคมะเร็งเดี๋ยวนี้พบเจอในอวัยวะหรือบางส่วนของร่างการที่เราคาดไม่ถึง บางครั้งไม่รู้จะระวังยังไง ยิ่งคนที่มีภาวะเสี่ยง เช่น มีประวัติคนในครอบครัวเคยเป็นมะเร็งยิ่งน่าห่วงค่ะ

2020.11.17 15:5

นัด

ยังไงเราว่าประกันมะเร็งทำไว้ก่อนดีกว่าค่ะ จะอายุเท่าไหร่ก็น่าจะทำได้เพราะว่าคนไทยเสี่ยงเป็นมะเร็งเยอะไม่ใช่แค่จากบุหรี่นะคะขนาดคนที่ไม่สูบบุหรี่ก็ยังมีโอกาสเป็นมะเร็งเลยจากอาหารการกิน เพราะว่าสาเหตุของมะเร็งจริงๆมาจาก สารเคมีหรือควันมีหลายอย่างเลยค่ะเพราะว่ามะเร็งไม่ได้เป็นแค่ที่ปอด ผู้หญิงเองก็มีความเสี่ยงจะเป็นมะเร็งนะคะถึงจะไม่ใช่ที่ปอดเราเลยคิดว่าทำประกันมะเร็งไว้เถอะค่ะแต่ถ้าเป็นผู้หญิงก็อาจจะทำประกันที่เป็นโรคร้ายแรงสำหรับผู้หญิงไว้ก็ดี

2020.12.07 4:6

ซัน 45--6^^

พูดตรงๆนะ ถ้าเจ้าของกระทู้หรือผู้ที่มีประกันหลักกับอลิอันซ์อยุธยาอยู่แล้ว หากยังพอมีเงินที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันให้กับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็งของอลิอันซ์อยุธยาประกันภัยด้วยเนี่ย ก็น่าซื้อไว้นะครับ ยิ่งคนที่มีภาวะเสี่ยงยิ่งต้องพิจารณาเลย อย่างไรก็ตาม ควรตรวจสอบรายละเอียดของสัญญาเพิ่มเติมนี้ให้ดีก่อนซื้อนะครับ

2021.01.30 5:19

เอกฉัตร

เห็นเขาบอกว่าสามารถทำได้นะครับ คนที่ทำได้ต้องมีอายุไม่เกิน 60ปีครับ แต่เขาคุ้มครองจนถึงแค่อายุ 69ปีนะครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าน้าซื้อปีเดียวแล้วก็คุ้มครองยาวๆเลยนะครับ ประกันแบบนี้เป็นการจ่ายเบี้ยปีต่อปีครับ ถ้าคิดว่ามีความเสี่ยงผมแนะนำเลยครับว่าน่าทำไว้มากครับ หญิงเป็นผู้หญิงด้วยมีความเสี่ยงเยอะมากครับ

2021.03.14 8:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราในการรักษาโรคมะเร็งที่ตรวจเจอไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราอย่างไรเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

เป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรงจำเป็นต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัยใหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ทำไมไม่เพิ่มสิทธิประโยชน์ของประกันเสริมเข้าไปในประกันหลักละครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยได้ไหม

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะช่วยให้ลดค่าเบี้ยประกันลงไหมครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี