Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรงจำเป็นต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัยใหมครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมก็สมัครใช้บริการของประกันอลิอันซ์อยุธยาอยู่แล้ว ตัวผมเองก็เป็นคนที่มีสุขภาพดีและแข็งแรงไม่เคยเคลมประกันเลย ไม่เคยที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล แล้วผมจำเป็นต้องสมัครประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ในการป้องกันโรคมะเร็งหรือช่วยในค่ารักษาพยาบาลกรณีที่ตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลงเอย...###

รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้ค่อนข้างมั่นใจในสุขภาพของตัวเองพอสมควรนะคะ ไม่เคยเคลมประกันอีกต่างหาก ถ้าอย่างนั้นก็แล้วแต่คุณจะพิจารณาเถอะค่ะ แต่เราอยากบอกว่า โรคบางอย่างก็แทบไม่มีสัญญาณเตือนหรือสัญญาณเตือนอาจจะมาแล้วแต่ตัวเราเองไม่รู้ หากว่าคุณสุขภาพดี แข็งแรง เราดีใจด้วยค่ะ รักษาสุขภาพของคุณให้ดีอย่างนี้ต่อๆไปนะ

2020.11.17 15:30

น้อย

อันนี้แล้วแต่คนเลยค่ะ อย่างเช่น เราเองก็สุขภาพแข็งแรงดีทำประกันสุขภาพไว้นะคะ แต่ว่าไม่ได้ซื้อความคุ้มครองประกันด้านโรคมะเร็งเพิ่มเติมเพราะค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพงและก็ส่วนตัวเราไม่คิดว่าจะเสียชีวิตจากการเป็นโรคมะเร็งด้วย เพร่ะไม่ได้สูบบุหรี่รักษาสุขภาพ อาหารการกินแล้วก็คอยระวังครอบครัวก็มีไม่มีคนเคยเป็นมะเร็งเลยคิดว่าไม่จำเป็นสำหรับเราค่ะแต่เราไม่มีครอบครัวที่ต้องดูแลไม่ได้มีลูกก็เลยไม่คิดจะทำ

2020.12.07 4:7

มิสเตอร์พร้อม😎😎

แปลก! เจ้าของกระทู้บอกว่าตัวเองเป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรง ไม่เคยเคลมประกันอันเนื่องมาจากปัญหาสุขภาพเลย แล้วทำไมคุณถึงมาคิดถึงเรื่องความจำเป็นที่จะต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย? คุณมีอะไรในใจหรือเปล่า ที่บ้านมีใครเป็นมะเร็งมั้ยคุณถึงได้นึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมา ตัดสินใจให้ดีนะครับ

2021.01.30 5:35

เรไร

พวกเราคงไปตัดสินใจแทนคุณไม่ได้หลอกคะว่าจะทำหรือไม่ทำตัวไหนคะ แต่ถ้าให้คำแนะนำเราพอให้ได้คะ อย่างที่บอกคะคุณเป็นคนที่สุขภาพแข็งแรง แต่อย่าลืมนะคะเราเจอมาบ่อยคนแข็งแรงเวลาล้มมันจะดังมากเลยนะคะ คิดถึงไกลๆคะ ถ้าคุณป่วยแล้วตรวจเจอมะเร็งขึ้นมา คุณพร้อมที่จะควักเงินจากกระเป๋าของคุณไปรักษาตัวหรือยังคะ

2021.03.14 12:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราในการรักษาโรคมะเร็งที่ตรวจเจอไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราอย่างไรเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ทำไมไม่เพิ่มสิทธิประโยชน์ของประกันเสริมเข้าไปในประกันหลักละครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยได้ไหม

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะช่วยให้ลดค่าเบี้ยประกันลงไหมครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ถือว่าเป็นการสิ้นเปลืองเงินไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี