Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา คืออะไรคะ อยู่ดีๆเพื่อนก็มาพูดถึงและแนะนำว่าให้ซื้อ

เป็นอีกประกันเสริมนึงที่ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะว่าทำไมเพื่อนๆถึงมาแนะนำให้ซื้อ สำหรับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา เพราะดูเหมือนว่าประกันหลักก็ให้การคุ้มครองในกรณีที่ เจ็บป่วย แล้วเมื่อต้องรับเข้าการรักษาที่โรงพยาบาล อยู่แล้ว ทำไมต้องมาสมัครเพิ่มด้วยคะคืออะไร อยากจะรู้จักค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

snowsnow***

ที่เพื่อนคุณแนะนำให้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา เพราะเห็นว่าสัญญานี้ให้ความคุ้มครองหลายโรคมั้งคะ คุณเคยดูรายละเอียดของโรคต่างๆที่สัญญานี้คุ้มครองหรือยัง มีทั้งหมด 48 โรค บางโรคไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย ตุณลองเข้าไปดูรายละเอียดดูนะว่ามีโรคไหนที่คิดว่าคุณเสี่ยงจะเป็นมั้ย เผื่อจะช่วยในการตัดสินใจค่ะ

2020.11.18 15:14

ลิน

ก็คุ้มครองโรคร้ายแรงใช่ไหมคะแต่ถ้าสนใจทำประกันสุขภาพเพื่อคุ้มครองโรคร้ายแรงของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาเราว่ามันมีหลายตัวเลยนะ ของเราไว้เอาประกันคุ้มครองโรคร้ายแรง 48 ตัวนี้ของอลิอันซ์อยุธยา แต่เราทำประกันเหมาเหมาคุ้มครองทุกเรื่องทุกโรค ถ้าเทียบกันแล้วรู้สึกว่าตัวของที่เราทำค่าเบี้ยประกันมันถูกกว่าแล้วก็คุ้มกว่าแต่อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนกับกำลังที่จะจ่ายไหวแล้วนะ

2020.12.07 4:8

🧡💛ณ กมล💚💙

แสดงว่าเจ้าของกระทู้ทำประกันหลักกับอลิอันซ์อยุธยาไว้แล้ว เพื่อนๆถึงได้แนะนำคุณให้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) ดีนะคะที่คุณไม่ซื้อตามที่เพื่อนแนะนำในทันทีแต่มาหาข้อมูลจากคนอื่นๆก่อน ที่ไม่อยากถามรายละเอียดจากเพื่อนมากเพราะกลัวว่าเขาจะให้คุณซื้อทันทีใช่มั้ย ดูตามความจำเป็นและความเหมาะสมดีกว่าค่ะ

2021.01.30 5:46

วิรัตน์

โรคร้ายแรง มันมีหลายโรคมากเลยนะครับ เอาง่ายๆครับตามที่เขาบอก นะครับ เขาบอกว่าเพียงแค่เราตรวจเจอโรค 1โรคใน48โรคที่เข้าคุ้มครองเราจะได้รับเงินก้อนเอามารักษาตัวทันทีเลยครับ ผมว่าน่าสนใจนะครับ เพราะว่าเดี่ยวนี้คนเราเจ็บป่วยกันเยอะขึ้นนะครับเอาง่ายๆเลยครับ ถ้าใครเป็นหลอดเลือดหัวใจตีบซึ่งเราเสี่ยงกันทุกคน ประกันนี้ก็คุ้มครองครับ

2021.03.14 12:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มะเร็งระยะสุดท้ายได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงขนาดทำให้พิการ ได้รับเงินชดเชยไหมคะ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเกิดไฟไหม้เราจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคไตวายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา สามารถใช้ในการคุ้มครองโรคมะเร็งและช่วยในการรักษาค่าใช้จ่ายด้วยไหมคะ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องรับการรักษาตัวนานๆไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี