Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา สามารถใช้ในการคุ้มครองโรคมะเร็งและช่วยในการรักษาค่าใช้จ่ายด้วยไหมคะ

สำหรับประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา เห็นบอกว่ามีการคุ้มครองควบคุมถึง 48 โรค หรืออยากจะทราบว่ามีการคุ้มครองและช่วยรักษาในกรณีที่ ตรวจเจอโรคมะเร็งไหมคะ เพราะว่าโรคมะเร็งเป็นโรคยอดฮิตที่กลัวมากและเสียค่ารักษาสูง เลยอยากจะถามเกี่ยวกับสิทธิการคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องนี้เหมือนกันค่ะว่าให้การคุ้มครองไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

snowsnow***

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองโรคมะเร็งระยะลุกลามค่ะ คุณสนใจสัญญาเพิ่มเติมของโรคมะเร็งเหรอคะ เห็นถามถึงความคุ้มครองในเรื่องนี้ คือ สัญญานี้คุ้มครองหลายโรค ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองเฉพาะโรคมะเร็งก็มีนะ ของอลิอันซ์อยุธยาก็มีค่ะ แต่เราจำชื่อสัญญาเพิ่มเติมไม่ได้ละ ลองหาดูนะคะ

2020.11.18 15:18

ลิน

ยังไม่ได้ไปดูในรายละเอียดของประกันโรคร้ายแรง มันมีโรคมะเร็งด้วยใช่ไหมล่ะคะส่วนใหญ่แล้วน่าจะคุ้มครองแต่ว่าไม่มั่นใจ เพราะว่าประกันสุขภาพหลายตัวของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาถ้าอยากจะให้คุ้มครองโรคมะเร็งก็ต้องซื้อสัญญาประกันเพิ่มเติมเพื่อคุ้มครองมะเร็งโดยเฉพาะ แต่อยากให้ดูอย่างหนึ่งนะคะ คือเราได้ยินมาว่าบริษัทอลิอันซ์อยุธยาค่าเบี้ยประกันที่จ่ายค่อนข้างแพงอยู่นะคะ

2020.12.07 4:9

🧡💛ณ กมล💚💙

เท่าที่เจ้าของกระทู้ดูรายละเอียดสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) มีโรคไหนที่คุณคิดว่ามีความเสี่ยงจะเป็นมั้ยคะ หรือว่าเป็นห่วงเรื่องโรคมะเร็งมากที่สุด เห็นถามเกี่ยวกับเรื่องนี้ ยังไงคุณลองไปหาดูสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) ดีมั้ยเผื่อว่าจะตรงกับความต้องการของคุณ เป็นของอลิอันซ์อยุธยานี่ล่ะค่ะ

2021.01.30 5:49

วิรัตน์

มีครับ แต่เรื่องการคุ้มครองอาจจะน้อยกว่าตัวที่เพื่อนแนะนำครับ ประกันเสริม48โรคร้าย เขาคุ้มครองกรณีที่เราเป็นมะเร็งระยะรุกราม ไม่ได้คุ้มครองระยะสุดท้ายแล้วก็ไม่มีเรื่องการรักษาด้วยนะครับ อยากได้คุ้มครองดีๆก็ต้องเอาแบบที่เจอะจงคุ้มครองไปเลยครับ เดียวนี้ไม่ค่อยแพงแล้วครับเพราะว่าทำออกมาหลายเจ้ามากครับแข่งกันเรื่องราคาเลยครับ

2021.03.14 12:0

อะโวคาโด้

ของอลิอันซ์ มีสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งโดยเฉพาะด้วยนะคะ เป็นอีกสัญญานึงค่ะจำชื่อไม่ได้เพราะว่ามันยาว แต่หาไม่ยากค่ะหาในเว็บไซต์ได้เลยเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่มาคู่กับสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ล่ะค่ะที่คุ้มครอง 48 โรคร้าย แต่ก็แล้วแต่นะถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองโรคร้ายด้วย ที่แบบรวมรวมกัน สัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ก็อาจจะบอกมากกว่า

2021.05.28 15:42

Nitipat??

เห็นชื่อสัญญาเพิ่มเติมฉบับนี้แล้ว ผมคิดถึงค่าเบี้ยประกันเป็นอันดับแรกเลยครับ ดูชื่อสิ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง 48 (CI48) ของอลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองถึง 48 โรคเลย คุ้มครองมากขนาดนี้ ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีจะเยอะมั้ยครับเนี่ย แล้วยังต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันของประกันชีวิตที่เป็นประกันหลักอีกด้วย

2021.05.31 5:31

💚กลางใจ

เห็นมีคนเข้ามาคอมเม้นท์ว่าสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา ให้ความคุ้มครองโรคมะเร็งระยะลุกลาม แต่ไม่ได้ให้ค่ารักษาพยาบาล หมายความว่าถ้าผู้เอาประกันภัยตรวจเจอว่าเป็นโรคมะเร็งระยะลุกลามจะได้รับเป็นเงินก้อนทีเดียวจบเหรอคะ? เออ..แล้วถ้าเจอมะเร็งระยะเริ่มต้นจะได้ความคุ้มครองหรือเปล่าอะ

2021.07.14 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มะเร็งระยะสุดท้ายได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงขนาดทำให้พิการ ได้รับเงินชดเชยไหมคะ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา คืออะไรคะ อยู่ดีๆเพื่อนก็มาพูดถึงและแนะนำว่าให้ซื้อ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเกิดไฟไหม้เราจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคไตวายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องรับการรักษาตัวนานๆไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี