Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงขนาดทำให้พิการ ได้รับเงินชดเชยไหมคะ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ฉันเลือกใช้ประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุจนถึงขนาดที่ทำให้พิการ สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะ เพราะว่าเป็นประกันเสริมก็อยากจะทำไว้เหมือนกัน ก็เห็นว่าให้การคุ้มครองโรคถึง 48 โรค แต่ก็อยากได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุจนถึงขั้นพิการด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bancha==

คิดว่าสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา จะเน้นความคุ้มครองกับโรคต่างๆมากกว่านะครับ แล้วก็มีเรื่องการผ่าตัดบางอย่างบ้าง แต่สำหรับการเกิดอุบัติเหตุไม่น่าจะรวมอยู่ในสัญญานี้นะ ของอลิอันซ์อยุธยา ก็มีสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุด้วยนะครับ ในเว็บไซต์นี้ก็มีข้อมูล เว็บไซต์ moneyduck เนี่ยอะครับ

2020.11.18 15:37

หลิน

ถ้าอย่างนั้นทำไมไม่ทำประกันอุบัติเหตุไปด้วยเลยหรอคะ เพราะถ้าทำประกันอุบัติเหตุมันจะครอบคลุมถ้าเราสูญเสียอวัยวะสำคัญเพราะบางทีอาจจะไม่ใช่แค่ขาหรือแขนพิการอาจจะเป็นมือเป็นตาการได้ยินจะได้รับการชดเชยหมดเลยนะคะถ้าเราทำประกันอุบัติเหตุไปด้วยและอาจจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่ให้ความคุ้มครองด้านสุขภาพก็ได้ค่ะเราก็ต้องชั่งใจดูว่าการใช้ชีวิตของเราเสี่ยงด้านไหนมากกว่ากัน

2020.12.07 4:9

◑﹏◐นายหนุ่ม

เจ้าของกระทู้พูดถึงการชดเชยในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ คุณเดินทางบ่อยเหรอครับถึงได้ห่วงเรื่องนี้ ถ้าคุณเดินทางบ่อยน่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุเอาไว้นะครับ ได้รับความคุ้มครองหลายอย่างหากประสบอุบัติเหตุ ค่อยๆดูครับ ประกันอุบัติเหตุมีเยอะของหลายๆบริษัทเลย ดูเรื่องความคุ้มครองกับค่าเบี้ยประกัน ชอบใจฉบับไหนก็ซื้อเลยครับ

2021.01.30 6:0

กุลนารี

ไม่แน่ใจนะคะ ว่าแค่เกิดอุบัติเหตุธรรมดาๆเขาจะคุ้มครองไหมนะคะเพราะเขาเป็นประกันที่เกี่ยวกับโรคร้ายแรงอย่างเดียวเลยคะ แต่มีอันหนึ่งคะเราว่าน่าจะได้รับการคุ้มครองนะคะ คือถ้าเราประสบอุบัติเหตุแล้วได้รับการกระทบกระเทือนอย่างรุนแรงที่ศรีษะ อันนี้อาจจะเข้าข่ายการคุ้มครองที่เขาบอกไว้คะ แต่ให้แน่เลยซื้อประกันอุบัติเหตุดีกว่าคะ

2021.03.14 12:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มะเร็งระยะสุดท้ายได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา คืออะไรคะ อยู่ดีๆเพื่อนก็มาพูดถึงและแนะนำว่าให้ซื้อ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเกิดไฟไหม้เราจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคไตวายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา สามารถใช้ในการคุ้มครองโรคมะเร็งและช่วยในการรักษาค่าใช้จ่ายด้วยไหมคะ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องรับการรักษาตัวนานๆไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี