Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเกิดไฟไหม้เราจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ในกรณีเหตุการณ์ถ้าเกิดไฟไหม้ ที่ทำให้เราได้รับบาดเจ็บสาหัส เราสามารถที่จะใช้บริการของบัตรเสริมในการคุ้มครอง สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ ก็ดูเหมือนว่านี่ไม่ได้เป็นโรค แต่เป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น อยากรู้ว่าจะให้การคุ้มครองในส่วนนี้ได้ไหม ตั้งค่ารักษาพยาบาล และค่าทำขวัญด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@นุ่นนุ่น นุ่มนุ่ม

ให้ความคุ้มครองแผลไหม้ฉกรรจ์ด้วยนะสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยานี่น่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเวลาที่เกิดเหตุการณ์นั้นจริงๆ ทางบริษัทจะให้ความคุ้มครองทุกกรณีหรือจะมีเงื่อนไขหรือข้อยกเว้นอะไรหรือเปล่านะคะ ก่อนจะซื้อสัญญานี้คุณถามรายละเอียดกับตัวแทนอีกทีละกัน เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องค่ะ

2020.11.18 15:59

กระดาน

ไฟไหม้นี้ถ้าเป็นไฟไหม้จากอุบัติเหตุโดยตรงนี้ได้รับความคุ้มครองด้วยหรอคะถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุไฟไหม้ระหว้าจะต้องซื้อประกันอัคคีภัยหรือว่าประกันที่ให้ความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุโดยตรงนะคะถ้าทำแบบนั้นการคุ้มครองมันจะครอบคลุมกว่าด้วยอาจจะดูเหมือนเสียค่าเบี้ยประกันเยอะแต่ก็ถือว่าคุ้มนะคะเพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุไฟไหม้อะไรขึ้นมาจริงๆแล้วจะได้ไม่ต้องกังวล

2020.12.07 4:10

อานอม 🧶🎀

ปกติ การเกิดไฟไหม้นี่ ถือว่าเป็นอุบัติเหตุมั้ยหรือว่าต้องหาสาเหตุของไฟไหม้ก่อนว่ามันเกิดจากอุบัติเหตุหรือว่ามีคนทำให้เกิดขึ้น ว่าแต่สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา ดูจากชื่อแล้วเนี่ย เขาจะให้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วยเหรอคะ? เราเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องของประกันสักเทาไหร่หรอกค่ะ

2021.01.31 12:31

พัชรีรัตน์

ประกันเสริมตัวนี้เขาบอกว่า คุ้มครองแผลไหม้ฉกรรณคะ แต่ไม่ได้บอกว่าเกิดจากสาเหตุใดนะคะ แต่น่าจะมาจากไฟนั้นแหละคะมันถึงไหม้ได้ เรื่องการคุ้มครองเขาคุ้มครองกรณีเดียวกับที่ตรวจพบโรคร้ายแรงเลยคะเขาจะมีเงินเป็นก้อนมาให้เราเลยคะ แต่ถ้าไปไหม้แบบนี้ทำไมไม่ทำประกันอุบัติเหตุไปเลยละคะ จะได้รับการคุ้มครองที่สูงกว่านะคะ

2021.03.15 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มะเร็งระยะสุดท้ายได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงขนาดทำให้พิการ ได้รับเงินชดเชยไหมคะ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา คืออะไรคะ อยู่ดีๆเพื่อนก็มาพูดถึงและแนะนำว่าให้ซื้อ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคไตวายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา สามารถใช้ในการคุ้มครองโรคมะเร็งและช่วยในการรักษาค่าใช้จ่ายด้วยไหมคะ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องรับการรักษาตัวนานๆไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี