Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องรับการรักษาตัวนานๆไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ถ้าเราจำเป็นต้องรับการรักษาโรคมะเร็ง แล้วต้องใช้เวลาในการรักษานานทั้งที่บ้านและที่โรงพยาบาล เราจะได้รับเงินชดเชยรายได้ตอนที่ทำงานไม่ได้ ได้ไหมสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48อลิอันซ์อยุธยา เพราะว่านอกจากช่วยในการรักษาพยาบาลแล้ว ผมอยากได้ประกันเสริมที่ช่วยในการจ่ายชดเชยรายได้ในตอนที่ทำงานไม่ได้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@นุ่นนุ่น นุ่มนุ่ม

ดูจากการรับผลประโยชน์จากสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยาแล้ว จะได้รับความคุ้มครองเมื่อเป็นคนทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงหรือเจ็บป่วยด้วยโรคร้ายแรง 48 โรค ตามรายละเอียดในประกันน่ะค่ะ เรื่องเงินชดเชยขณะพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลหรือพักฟื้นที่บ้านไม่น่าจะคุ้มครองนะคะ ลองดูสัญญาอื่นดูก่อน มีที่ให้เงินชดเชยด้วยค่ะ

2020.11.18 15:59

กระดาน

ส่วนใหญ่แล้วประกันสุขภาพที่เราดูของบริษัทอลิอันซ์อยุธยานะคะถ้าเราอยากจะได้รับความคุ้มครองกรณีที่สูญเสียรายได้เขาเรียกกันว่าประกันชดเชยรายได้ใช่ไหมล่ะคะ ถ้าอยากจะได้ตรงนั้นอาจจะต้องทำประกันชดเชยรายได้เพิ่มค่ะคือจ่ายค่าเบี้ยประกันเพิ่มรู้สึกว่าตัวชดเชยรายได้จะไม่ได้อยู่ในประกันสุขภาพด้วยนะคะ เท่าที่เราเจอมาส่วนใหญ่จะเป็นแบบนั้นนะคะ

2020.12.07 4:11

อานอม 🧶🎀

จากที่อ่านจากคอมเม้นท์ข้างบน สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วยจากโรคร้ายแรง 48 โรคตามที่ปรากฎในสัญญาใช่มั้ยคะ ถ้าเป็นเรื่องอื่นไม่ได้คุ้มครองใช่มั้ย อย่างเช่น การประสบอุบัติเหตุแล้วต้องรักษาตัวในโรงพยาบาลอย่างนี้น่ะค่ะ ไม่ได้ค่ารักษาพยาบาลใช่มั้ยคะ?

2021.01.31 12:38

พัชรีรัตน์

เขาดูแลคะ ถ้าเราไม่สามารถใช้ชีวิตได้อย่างปกติคะ คือ เดินไม่ได้ กินไม่ได้ ขับถ่ายไม่ได้ อันนี้เขายังพอคุ้มครองคะ แต่แค่มารักษาตัวที่บ้านประกันส้วนใหญ่ไม่ค่อยมีให้หลอกคะ ส่วนใหญ่จะจบที่โรงพยาบาลแล้วคะ แต่ก็ยังพอหาเจอบ้างนะคะที่คุ้มครองกรณีแบบนี้คะ แต่เราต้องได้รับการเห็นชอบจากแพทย์ที่รักษานะคะถึงสมารถเคลมได้คะ

2021.03.15 15:5

USA

@นุ่นนุ่นนุ่น ผมอาจจะใส่ชื่อคุณไม่ครบนะคะไม่รู้จะหลายนุ่นไปไหน เอาแค่นี้แล้วกัน นุ่น 3 นุ่นก็พอนะครับ คือแค่อยากจะบอกว่าผมเห็นด้วยกับ Comment ของคุณ คือประกันแบบแผนนี้ไม่ได้คุ้มครองวงเงินชดเชยรายได้ แต่ถ้าอยากจะได้จริงๆก็หาซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้นะครับของอยุธยาอลิอันซ์มีสัญญาเพิ่มเติมที่จ่ายเงินชดเชยรายได้ให้ด้วย

2021.07.30 15:45

ไอติมกะทิ

@USA ขอมาตอบคอมเมนต์นี้ละกัน เข้าใจง่ายที่สุดแล้ว comment อื่นพูดวนไปวนมางงไปหมดเลยค่ะ เราก็ตอบเหมือนแบบไม่ได้เข้าใจคำถามของจขกทจริงๆ เขาแค่พูดถึงความคุ้มครองวงเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาลแค่นั้น สรุปว่าสัญญาเพิ่มเติมนี้คุ้มครองวงเงินค่ารักษา ไม่ได้มีเงินชดเชยรายได้ให้ แต่เป็นความคุ้มครองที่น่าสนใจนะถ้าจขกทอยากได้ ถามบริษัทประกันซื้อเพิ่มเลยค่ะ

2021.09.18 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มะเร็งระยะสุดท้ายได้รับการคุ้มครองไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงขนาดทำให้พิการ ได้รับเงินชดเชยไหมคะ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา คืออะไรคะ อยู่ดีๆเพื่อนก็มาพูดถึงและแนะนำว่าให้ซื้อ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเกิดไฟไหม้เราจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคไตวายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายแรง48 (CI48)อลิอันซ์อยุธยา สามารถใช้ในการคุ้มครองโรคมะเร็งและช่วยในการรักษาค่าใช้จ่ายด้วยไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี