Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ผมเรียกใช้บริการของประกันสุขภาพ เพื่อจะช่วยให้ผมสามารถจ่ายค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่เจ็บป่วยเนื่องจากโรคต่างๆได้ ผมเลยอยากรู้ว่าประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ช่วยผมอย่างไรบ้าง มีโรคอะไรที่ให้การคุ้มครองในการรักษา ขอดูจากเบี้ยประกันแล้วผมสามารถที่จะเลือกใช้บริการและจ่ายได้ เพราะเพื่อนๆก็เลือกใช้ประกันภัยของกรุงเทพประกันภัยเหมือนกัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

poppop174

ให้ความคุ้มครองกับสองโรคฮิตครับสำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย สองโรคนั้น คือ โรคความดันโลหิตสูงกับโรคเบาหวานชนิดที่ 2 ค่าเบี้ยประกันแบ่งออกเป็น 2 ช่วงอายุครับ ผู้เอาประกันภัยอายุ 20-34 ปี จ่ายค่าเบี้ยประกัน 500 บาท อายุ 35-44 ปี จ่ายค่าเบี้ยประกัน 1,500 บาท สามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ต่อเนื่องจนถึงอายุ 50 ปีครับ

2020.11.18 16:11

กระจก

อันนี้เราก็สนใจเหมือนกันนะคะ เพราะยังไม่เคยทำประกันกับกรุงเทพประกันภัยเลยเห็นว่ามีชื่อเสียงดีแต่เท่าที่เราหาข้อมูลมาหลายคนบอกว่าเวลาเครมค่อนข้างยากนะคะ เกี่ยวกับประกันภัยเหมือนกับเวลาในการเดินเอกสารใช้เวลาไม่รู้ว่าเกี่ยวกับตัวบริษัทหรือว่าตัวแทนขายประกันภัย เพราะคนรู้จักของเราที่เคยทำบอกว่าเวลาเคลมเคลมยากอันนี้เราก็ไม่เคยทำเลยไม่มั่นใจเหมือนกันกำลังหาข้อมูลค่ะศึกษาข้อมูลอยู่

2020.12.07 4:11

อานอม 🧶🎀

ให้ความคุ้มครองแค่โรคความดันโลหิตสูงกับโรคเบาหวานชนิดที่ 2 เท่านั้นเองเหรอคะสำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย? แต่ก็ตรงจุดดีนะ เพราะส่วนใหญ่ 2 โรคนี้สนิทกันไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยๆ😆 แต่เราไม่อยากให้เขาทั้งสองมาหาเราหรอกนะ😅 ใครที่รู้ตัวว่ามีความเสี่ยงจะเป็นโรคใดโรคหนึ่งต้องคิดละ เราว่าสมัครไว้บ้างก็ดี

2021.01.31 12:46

เจริญรูป

ใช่ๆเป็นประกันสุขภาพเสริมที่เข้ากับคนไทยมากเลยครับ คนไทยส่วนใหญ่ก็จะเป็นสองนี้แหละครับ แล้วแต่ละปีก็มีมากขึ้นเยอะด้วยนะครับ มันน่าจะมาจากอาหารที่เรากินนะครับ ดีเลยครับแบบนี้ก็เป็นอีกตัวเลือกครับสำหรับคนที่มองหาการคุ้มครองแบบที่เจาะจงแบบนี้ครับ ผมเองเดียวจะไปคุยกับที่บ้านบ้าง เผื่อว่าจะมีคนสนใจบ้าง

2021.03.15 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี