Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

สำหรับประกันภัยประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย มีบริการที่ช่วยให้เราสามารถได้รับเงินประกัน เมื่อมีการตรวจพบว่าเราเป็นโรคความดันสูง แก้โรคเบาหวานชนิดที่ 2 แต่มีข้อแม้หรือเงื่อนไขสำหรับเรื่องนี้ด้วย ซึ่งมีเงื่อนไขอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้ ก่อนที่เราจะได้รับเงินประกันที่มีการพูดถึงเอาไว้ คือทุนประกัน 100000 บาทนั่นเอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

poppop174

ประกันภัย Dual Care ของกรุงเทพประกันภัยให้ความคุ้มครองสองโรค คือ โรคความดันโลหิตสูงและโรคเบาหวานชนิดที่ 2 ซึ่งแน่นอนว่าเงื่อนไขสำคัญของการสมัครประกันนี้ก็คือ ผู้เอาประกัยภัยต้องไม่เคยตรวจพบเป็นโรคความดันโลหิตสูงและ/หรือโรคเบาหวานชนิดที่ 2 มาก่อนเอาประกันภัย ที่มากกว่านั้นคือ พ่อ แม่ พี่หรือน้องก็ต้องไม่เคยตรวจเจอมาก่อนด้วยครับ

2020.11.18 16:14

กระจก

โหแค่ตรวจเจอว่าเป็นโรคความดันหรือเบาหวานก็ได้รับเงินชดเชยเลยหรอคะ น่าสนใจนะคะเพราะว่าความดันโลหิตมีใครก็มีโอกาสเป็นเบาหวานไม่ใช่คนอ้วนนะคะคนผอมก็เป็นได้เราเองทางที่บ้านน่าจะมีกำมะพันโรคความดันเบาหวานอยู่แล้วตอนนี้อายุก็กำลังเข้ากลางคนก็สนใจอยู่เหมือนกันค่ะน่าสนใจนะคะถ้าตรวจเจอก็ได้รับเงินเลยแต่จะต้องดูค่าเบี้ยประกันก่อนว่าเราจ่ายไหวไหมเพราะเราคิดว่าค่าเบี้ยประกันน่าจะสูงนะคะ

2020.12.07 4:11

Rain"""""

ตอนแรกผมคิดว่าคนที่มีความเสี่ยงจะเป็นโรคความดันโลหิตสูงหรือโรคเบาหวานชนิดที่ 2 น่าจะซื้อประกันภัย Dual Care ของกรุงเทพประกันภัยไว้ แต่เห็นบางเม้นท์บอกว่า ไม่ใช่แค่ผู้ที่สมัครเท่านั้นแม้แต่พ่อ แม่ พี่หรือน้องก็ต้องไม่เคยตรวจเจอทั้งสองโรคนี้มาก่อนด้วย..เงื่อนไขรัดกุมมากเลยนะครับ ใครมีกรรมพันธุ์มาทางนี้สงสัยจะสมัครไม่ได้

2021.01.31 12:57

เจริญรูป

แล้วอยากเสรอมเรื่องการเคลมประกันของตัวนี้ด้วยนะครับ หลังจากที่เราซื้อประกันตัวนี้แล้ว เราต้องรอด้วยนะครับ เพราะว่าเขามีข้อม้ครับว่าถ้าเราเป็นคนที่ซื้อประกันใหม่ต้องรอ หรือว่าระยะรอคอยนะครับ ซึ่งจะให้เวลาประมาณ 120วัน เราสามารถไปตรวจโณคทั้งสองแล้วจะได้รับการคุ้มครองกรณีที่เราเป็นนะครับ แต่ถ้าเราไปก่อน 120วัน เราจ่ายเองนะครับ

2021.03.15 15:5

Toy

@Poppop174 ขอรบกวนถามหน่อยนะครับว่า โรคเบาหวานชนิดที่ 2 คืออะไรหรอครับ? เพราะว่าแม่ของผมยังมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเบาหวาน คือถ้ามีความเสี่ยงนะแต่ตอนนี้ยังไม่ได้เป็น ผมก็เลยสนใจประกันตัวนึงนะเพราะว่าถ้าตรวจเจอโรคก็ได้รับเงินแล้ว แต่ยังสงสัยว่าโรคเบาหวานชนิดที่ 2 เนี่ยคือมีอาการยังไง ขอถามคนอื่นด้วยนะครับใครรู้ก็เข้ามาตอบได้

2021.05.16 13:15

Jeep44

@poppop174 ถ้าคนในครอบครัวมีประวัติเป็นโรคความดันสูง หรือโรคเบาหวานชนิดที่ 2 หมดสิทธิ์สมัครประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัยเลยใช่มั้ยครับ แล้วอย่างนี้ใครจะมาสมัครล่ะ คนที่รู้ตัวว่าตัวเองชอบกินหวานก็เลยมาสมัครประกันนี้กันไว้ก่อน แบบนี้หรือเปล่า อืม..ก็ไม่แน่นะ โรคพวกนี้ส่วนนึงอยู่ที่การดูแลตัวเองด้วย

2021.05.21 15:52

JK

ผมว่าง่ายๆนะ ไม่อยากได้ความคุ้มครอง ก็คือซื้อ ประกันตัวนี้ แล้วถ้าคุณสามารถซื้อประกันตัวนี้ได้ก็แสดงว่าคุณไม่เคยมีประวัติป่วยเป็นโรคเหล่านี้มาก่อน อันดับที่ 2 จะได้ความคุ้มครองคุณก็ต้องป่วยเป็นโรคนั้น ไม่ว่าจะโรคเบาหวานหรือความดันโรคใดโรคหนึ่ง ซึ่งป่วยในช่วงที่ผ่านระยะเวลารอคอยมาแล้ว คุณก็จะได้ความคุ้มครองครับก็ไม่เห็นจะยากตรงไหน

2021.07.12 10:28

Jhonny

@JK ก็ใช่ครับไม่เห็นจะยากตรงไหน ประกันตัวนี้ก็ถ้าตรวจพบว่าป่วยเป็นโรคความดันหรือเบาหวานชนิดที่ 2 ก็เตรียมรับเงินชดเชยได้เลยครับ เงื่อนไขก็ง่ายๆแค่นี้แหละ เงินชดเชยก็เราสามารถเอาไปจัดการเองได้ว่าอยากจะรักษาแบบไหน ก็สะดวกดีครับไม่ได้เป็นวงเงินคุ้มครองค่ารักษาแบบนั้น จริงๆประกันนี้ไม่เสี่ยงก็ทำได้อยู่นะ

2021.09.09 12:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี