Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ฉันเป็นคนที่มีสุขภาพและแข็งแรงดี เห็นว่ามีประกันที่ช่วยให้เราสามารถคุ้มครอง เกี่ยวกับโรคความดันสูง และเบาหวานชนิดที่ 2 ด้วย อายุ 70 แล้วค่ะแต่อยากจะสมัครใช้บริการประกันภัยประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหม เพราะว่า 2 โรคนี้เป็นโรคที่ผู้สูงอายุมักจะเป็นกัน เป็นคนที่ไม่ชอบกินหวานและรักสุขภาพ แต่ก็กลัวเหมือนกันว่าจะตรวจเจอแต่ต้องมาคอยรักษาเองจ่ายเงินเอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แอบจันทร์🧒

อายุ 70 ปีแล้วเหรอคะ😮 ยังเข้ามาตั้งกระทู้ได้ด้วย เก่งกว่าหนูอีก ไม่รู้จะเรียกว่าอย่างไรดี ปกติต้องเรียกคุณยายแต่ดูท่าน่าจะแข็งแรงอยู่มากเรียกแค่คุณป้าก็พอนะคะ ด้วยอายุของคุณป้าสมัครประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัยไม่ได้แล้วค่ะ อายุสูงสุดที่สมัครได้คือ 44 ปี หนูว่าคุณป้าไม่จำเป็นต้องสมัครประกันนี้หรอกค่ะ คงไม่เป็นสองโรคนี้

2020.11.18 16:33

พอมพ์

อันนี้ก็ต้องดูว่าตัวประกันที่มันคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะเพราะว่าประกันแต่ละที่ให้ความคุ้มครองไม่เหมือนกันอย่างบางที่ให้จนถึงอายุ 70 บางที่ให้จนถึงอายุ 60 สามารถต่อประกันได้จนถึงอายุ 65 ประกันบางที่ก็จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 20 ปีก็คุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปีเลยก็มี ก็เลยแล้วแต่ตัวประกันค่ะ แต่ถ้าต้องการความคุ้มครองสูงขนาดนั้นเราว่าอาจจะทำประกันชีวิตดีกว่าไหมคะ ตัวนั้นน่าจะครอบคลุมนานที่สุด

2020.12.07 4:12

Bee

อันนี้ก็ต้องดูว่าตัวประกันที่มันคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่คะเพราะว่าประกันแต่ละที่ให้ความคุ้มครองไม่เหมือนกันอย่างบางที่ให้จนถึงอายุ 70 บางที่ให้จนถึงอายุ 60 สามารถต่อประกันได้จนถึงอายุ 65 ประกันบางที่ก็จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 20 ปีก็คุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปีเลยก็มี ก็เลยแล้วแต่ตัวประกันค่ะ แต่ถ้าต้องการความคุ้มครองสูงขนาดนั้นเราว่าอาจจะทำประกันชีวิตดีกว่าไหมคะ ตัวนั้นน่าจะครอบคลุมนานที่สุด

2020.12.08 13:18

wait a minute😉

สวัสดีคุณยายเจ้าของกระทู้นะครับ สุดยอดครับ คุณยายอายุ 70 ปีแล้ว แต่ไม่เป็นโรคฮิตเหมือนผู้สูงอายุคนอื่นๆ แสดงว่าคุณยายดูแลสุขภาพตัวเองเป็นอย่างดีจริงๆ ผมอายเลยครับเนี่ย😅 ไปตรวจสุขภาพประจำปีอีกทีจะเจอโรคความดันโลหิตสูงหรือโรคเบาหวานบ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้ อย่างคุณยายไม่ต้องซื้อประกันเกี่ยวกับสองโรคนี้หรอกครับ

2021.01.31 13:14

วัชรินทร์

ยาย อายุ 70แล้ว ยังสามารถใช้คอมหรือใช้อินเตอร์เน็ตเพื่อหาความรู้แบบนี้ได้ หนูนับถือความสามารถของยายเลยคะ นี้ขนาดแม่หนูอายุน้อยกว่ายาย ยังกดรับไลน์ยังไม่เป็นเลยคะ เก่งๆจริงๆคะยาย ส่วนเรื่องประกันตัวนี้ที่ยายถาว่า70ปี ทำได้ไหม เสียใจด้วยจริงๆคะยาย ประกันตัวนี้ เขาคุ้มครองแค่อายุประมาณ 60ปีเท่านั้นเองคะยาย

2021.03.15 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี