Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับโรคความดันโลหิตสูง และโรคเบาหวานชนิดที่ 2 คงไม่มีใครอยากจะเป็นครับเพราะต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาล และต้องมาต่อคิวนานเพื่อมาโรงพยาบาลด้วย แต่ถ้ามีการเลือกใช้ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ ถ้ามีการตรวจเจอหรือเป็นกลุ่มสุ่มเสี่ยง เพื่อที่จะช่วยในเรื่องของค่ารักษาบริการในโรงพยาบาลเอกชน ไม่ต้องไปต่อคิวนาน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลุ่มๆดอนๆ5i3y

ถ้าเคยตรวจเจอหรือมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคความดันโลหิตสูง และโรคเบาหวานชนิดที่ 2 ไม่สามารถสมัครประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัยได้ครับ อย่าว่าแต่ผู้เอาประภัยเลยที่ตรวจเจอแล้วสมัคร ต้องไม่มีประวัติคนในครอบครัวเป็นมาก่อนด้วยนะครับ ทั้งพ่อ แม่ พี่หรือน้อง เงื่อนไขเยอะเพราะคนเรามีโอกาสเป็นสองโรคนี้สูงมากครับ

2020.11.19 5:30

Bee

อืม อันนี้ก็ตอบยากเหมือนกันนะคะ เพราะว่าถ้าเป็นกลุ่มเสียงหลายครั้งที่ประกันจะไม่รับทำให้หรือว่าถ้าเคยตรวจเจอโรคมาแล้วอาจจะทำประกันได้ แต่ว่าไม่ให้ความคุ้มครองโลกนั้นค่ะเพราะเราเคยเป็นมาก่อนอยู่แล้ว อันนี้ก็ต้องคุยกับทางบริษัทประกันดูก็ยังของกรุงเทพประกันภัยเราก็ไม่เคยทำให้มั่นใจค่ะตอนนี้ก็กำลังหาข้อมูลประกันของบริษัทประกันภัยอยู่เหมือนกัน แต่ของบริษัทกรุงเทพฯนี้ยังไม่ค่อยมั่นใจยังไงก็ลองดูนะคะ

2020.12.08 13:19

wait a minute😉

โดยปกติ ประกันสุขภาพสำหรับโรคบางอย่างโดยเฉพาะ บริษัทประกันเขาไม่ให้คนที่ความเสี่ยงที่จะเป็นโรคดังกล่าวสมัครหรอกครับ เพราะเขาจะต้องจ่ายเงินค่ารักษาพยาบาลหรือเงินชดเชยต่างๆให้กับลูกค้าอย่างแน่นอน ถ้ายังไม่ได้ตรวจเจอก็สมัครได้อยู่ แต่ประกันภัย Dual Care เนี่ย คนในครอบครัวต้องไม่เป็นโรคพวกนี้มาก่อนด้วยนะครับ

2021.01.31 14:27

ชัยมงคล

ต้องเสียใจด้วยนะครับที่ประกันเสริมตัวนี้เขาไม่ปล่อยให้ครับ อย่าว่าแต่เราเคยตรวจเจอโรค2อย่างนี้เลยครับ เขาเชคไปจนถึง พ่อกับแม่เราเลยครับ ว่าเคยมีโรคประจำตัวอย่างใดอย่างหนึ่งในสองอย่างนี้เลยนะครับ ถ้าปรากฏว่าพ่อหรือแม่เราเป็นนะครับ บอกได้เลยครับว่าจบเลยครับ ประกันตัวนี้เราไม่สามารถซื้อได้เลยครับ เพราะเขาคิดว่าเรามีความเสี่ยง

2021.03.15 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี