Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไปสมัครใช้บริการ แต่ทำไมไม่ได้รับการอนุมัติล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

คือตัวเองอยากจะสมัครใช้บริการการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคความดันสูง และโรคเบาหวานชนิดที่ 2 เพื่อจะสามารถมีวงเงินในการคุ้มครองช่วยรักษาพยาบาล แต่กลับไม่ได้รับการอนุมัติให้ใช้บริการเป็นเพราะอะไรคะ เพราะรู้สึกเขาจะบอกว่า พ่อแม่พี่น้องมีการตรวจพบโรคความดันโลหิตสูง และโรคเบาหวานชนิดที่ 2 เกี่ยวข้องอะไรกันคะเพราะว่าตอนนี้ฉันไม่ได้เป็นทำไมสมัครใช้บริการไม่ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลุ่มๆดอนๆ5i3y

เป็นเงื่อนไขของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัยครับ ที่นอกจากผู้เอาประกันภัยจะต้องไม่ตรวจพบว่าเป็นโรคความดันสูง และโรคเบาหวานชนิดที่ 2 แล้ว คนในครอบครัว เช่น พ่อ แม่ พี่หรือน้อง ก็ต้องไม่มีประวัติมาก่อนว่าเป็นสองโรคนี้ด้วย เพราะมันสามารถถ่ายทอดทางกรรมพันธ์ุได้ หากมีคนในครอบครัวเป็น คุณเองก็มีโอกาสเป็นด้วยครับ

2020.11.19 5:34

Bow

อันนี้ก็ต้องคุยกับพนักงานแล้วก็ Call Center ดูเลยค่ะ เห็นด้วยกับความเห็นแรกนะคะเพราะโรคนี้มันเป็นโรคที่ติดต่อทางกรรมพันธุ์ถ้าคนในครอบครัวเป็นก็มีโอกาสที่เราจะเป็นด้วยต่อให้รักษาสุขภาพเหมือนกับว่าเราก็มีเชื้ออยู่ในร่างกายแล้วนะคะเราแค่เราป่วยหรือไม่ระวังตัวเองก็มีโอกาสเป็นโรคบริษัทประกันก็คงเห็นตรงนี้และดูยังไงก็เหมือนทางโน้นจะเสียเปรียบก็เลยคงไม่ทำให้เรานะคะ

2020.12.08 13:19

==บิ๊กบิ๊ก&&

มันเป็นเงื่อนไขของทางบริษัทนี่ครับ ผู้ที่สนใจอยากจะซื้อประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัยต้องไม่มีตรวจพบว่าเป็นโรคความดันโลหิตสูงและโรคเบาหวานชนิดที่ 2 ซึ่งรวมถึงญาติใกล้ชิดด้วย เช่น พ่อ แม่ พี่ หรือน้อง เนื่องจากสองโรคนี้เป็นโรคที่ถ่ายทอดทางกรรมพันธุ์ได้ ยังไงเจ้าของกระทู้ก็ดูแลสุขภาพตัวเองให้ดีนะครับ

2021.01.31 14:33

ชัยมงคล

สาเหตุที่เขาไม่ให้ผ่านเพราะว่าคุณมีโอกาสที่จะเป็นโรคทั้งสองนี้สูงกว่าคนอื่นๆครับ เลยอกเลยครับ แต่ไม่ต้องกังวลไปครับ ถ้าทำไม่ได้ ก็ไม่ต้องไปเครียดครับ ที่จริงยังมีอีกหลายตัวครับที่เราสามารถเลือกซื้อได้ครับ อย่าง ประกันแบบเหม่าจ่ายก็น่าสนใจนะครับ ไม่ว่าเราจะเป็นโรคอะไรไม่ต้องกังวลครับเราสามารถได้รับการคุ้มครองหมดครับ

2021.03.15 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี