Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองอย่างไรเกี่ยวกับโรคมะเร็งครับ

ผมอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ เมื่อผมใช้บริการประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ถ้ามีการตรวจพบ โรคมะเร็ง จะมีการคุ้มครองเราในส่วนนี้อย่างไรบ้าง ทั้งในการรักษา และให้เงินชดเชยหรือทุนประกันกับเราด้วยไหม เพราะผมกลัวเหมือนกันว่าจะเป็นโรคมะเร็ง อาหารและมลพิษ และปัจจัยอื่นๆมักทำให้เป็นได้ทั้งนั้น ป้องกันความเสี่ยงโดยการซื้อประกันซะเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลุ่มๆดอนๆ5i3y

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัยมีทั้งหมด 3 แบบนะครับ แบบที่ 1 รับค่าสินไหมทดแทนทันทีเมื่อตรวจพบโรคมะเร็ง แบบที่ 2 เพิ่มความคุ้มครองสำหรับโรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศและค่ารักษาพยาบาล แบบที่ 3 จะเพิ่มความคุ้มครองในส่วนเงินชดเชยและค่าใช้จ่ายบางอย่าง รายละเอียดมีเยอะคงบอกได้ไม่หมด ถ้าคุณสนใจก็ลองดูข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

2020.11.19 5:43

Bow

ถ้าจะทำประกันโรคมะเร็งนะคะ เราอยากจะแนะนำให้ทำประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นการรักษาพยาบาลค่าใช้จ่ายตอนที่อยู่ในโรงพยาบาลด้วยโรคมะเร็งค่าใช้จ่ายในการรักษาสูงนะคะไหนจะฉายรังสีเคมีบำบัด กลับอีกอย่างนึงถ้าคุณเป็นหัวหน้าครอบครัวหรือว่าเป็นเสาหลักของบ้านเราอยากจะแนะนำให้ทำประกันชดเชยรายได้ไว้ด้วยเพราะนอกจากช่วงที่พักรักษาตัว เราจะไม่ได้เสียเงินค่ารักษาหรือว่าค่าใช้จ่ายแล้ว เราจะได้เงินเพิ่มด้วยค่ะ

2020.12.08 13:20

==บิ๊กบิ๊ก&&

การให้ความคุ้มครองของประกันภัยโรคมะเร็ง กรุงเทพประกันภัย มีทั้งหมด 3 แบบ แยกออกมาอย่างนี้ ตัดสินใจยากนะครับ โดยเฉพาะในส่วนของค่ารักษาพยาบาลกับเงินชดเชยขณะที่นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล มีประกันไหนที่ให้ทั้งสองอย่างนี้มั้ยครับ มีใครที่ทำประกันเกี่ยวกับโรคร้ายแรงหรือโรคมะเร็งแบบนี้บ้างมั้ย ขอมาแนะนำกันด้วยนะครับ

2021.01.31 14:39

ชัยมงคล

ผมว่าดีนะครับที่เขาทำแยกออกมาให้เห็นว่าแต่ละแผนเขามีทุนคุ้มครองเท่าไรครับ เพราะว่าเราสามารถตัดสินใจได้ว่าตัวไหนเหมาะกับเราครับ อย่างถ้าเป็นผมนะครับ ตัวที่ผมมองๆก็น่าจะเป็น คลาสสิคแคร์ เลยครับ แล้วแผนผมขอดูตัวกลางๆดีกว่าครับ ทุนคุ้มครองผมว่าเป็นที่น่าพอใจสำหรับผมครับ แถม แผนนี้ค่าเบี้ยก็ไม่น่าที่จะแพงเกินไปด้วยครับ

2021.03.15 15:5

ลดา

@Bow ใช่ก็เป็นแนวคิดที่ดีนะที่บอกว่าต้องมีประกัน ที่คุ้มครองมะเร็งนะในกรณีที่ ไม่ได้ทำงานถ้ายังต้อง รักษาตัวในเวลาเดียวกันคิดว่าถ้าเป็นคนธรรมดามันจะ อยากอยู่แล้วยิ่งถ้าเป็นมะเร็งอีกยิ่งยากไปใหญ่ก็เลยถ้าใครรู้ตัวว่าเป็นมะเร็งอยากให้สมัครประกันแบบนี้ไว้เลยเพราะว่า เวลาที่คุณเป็นแล้วคนที่อยู่รอบตัวคุณนั่นแหละที่ลำบากที่สุดอาจจะไม่ใช่คุณก็ได้ ก็เลยลองคิดถึงคนรอบๆดู

2021.04.25 14:48

Freedom

@Bow ที่คุณแนะนำมาก็ดีเลยนะครับ ไหนๆก็แนะนำวิธีการเลือกประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งแล้ว ทำไมคุณไม่แนะนำแบบแผนประกันหรือประกันเจ้าไหนที่คุ้มครองโรคมะเร็งแบบครบๆเหมือนที่คุณแนะนำบ้างล่ะ จะได้รู้ไปเลยว่าประกันเจ้าไหนที่มีความคุ้มครองแบบนี้จะได้ไม่เสียเวลาไปตามหาเปรียบเทียบอีก จะได้รู้ไปเลยว่าแต่คุณเองทำรายการนี้หรือเปล่า?

2021.04.29 13:55

Osaka

ประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งของกรุงเทพประกันแผนที่ 1 ก็ดีนะครับ แต่เท่าที่ผมอ่านบนหน้าเว็บไซต์ยังบอกเงื่อนไขไม่หมด ถ้าอยากรู้ทั้งหมดคงต้องติดต่อตัวแทนแล้วหล่ะ แต่ผมก็อยากแนะนำประกันโรคมะเร็งที่น่าสนของอีกเจ้านะ คือผมซื้อของGen cencer ครับ คุ้มครองครบถ้วนดี ลองเข้าไปอ่านดูนะ ในเว็บไซต์นี้ก็พูดถึงเหมือนกัน

2021.05.26 9:39

Kiri

เป็นโรคฮิตอีกโรคที่น่ากลัวนะครับ เพราะไม่รู้ว่าเราจะเป็นหรือเปล่า มะเร็งบางชนิดไม่แสดงอาการซะด้วย จากที่ผมอ่านคอมเมนต์ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัยก็มีหลายแผนให้เลือก ถ้าอยากได้ความคุ้มครองแบบครบถ้วนต้องซื้อแผนที่ 3 ใช่มั้ยครับ ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ยเพราะว่าได้เงินชดเชยต่างๆด้วย มีใครรู้บ้างครับ

2021.05.29 4:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี