Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ผมเห็นว่ามีเงื่อนไขที่พูดถึงเกี่ยวกับตอนที่เราสมัครใช้บริการประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย เกี่ยวกับเราจะไม่ได้รับการคุ้มครองในกรณีไหนบ้าง ถ้ามีการตรวจพบโรคมะเร็งขึ้นมา ผมอยากจะได้ทราบไว้แล้วก็ไม่ทำ เพื่อผมจะได้รับสิทธิประโยชน์อย่างเต็มที่จากการใช้ประกันภัยที่ผมสมัครไว้นั่นเอง เพื่อที่จะสามารถคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chatchawan@

เงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง ของประกันภัยโรคมะเร็ง กรุงเทพประกันภัย หมายถึงว่าสมัครประกันแล้วเรียบร้อยใช่มั้ยครับ ถ้าอย่างนั้นก็คือ เมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งประกันนี้จะไม่คุ้มครองการรักษาโรคมะเร็งด้วยวิธีฮอร์โมนบำบัดครับ ส่วนอย่างอื่นจะมีอีกหรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ รอคนอื่นมาคอมเม้นท์อีกทีนะครับ

2020.11.19 5:51

Bow

เราว่าถ้าจะคุ้มครองเรื่องการรักษาโรคมะเร็งจริงๆน่าจะเลือกประกันที่ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับวิธีการรักษาทุกรูปแบบนะคะ เพราะว่าตอนนี้โรคมะเร็งมีวิธีการรักษาหลายแบบไม่ใช่แค่ฉายรังสีเคมีบำบัดหรือว่าตัวฮอร์โมนเท่านั้นและคิดว่าในอนาคตน่าจะมีวิธีอื่นๆด้วยค่ะ ถ้าจะทำประกันทั้งทีก็จัดฟันจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงไปเลยค่ะ ทำตัวเดียวจะได้คุ้ม ถ้าเป็นขึ้นมาเราจะได้ไม่ลำบากทีหลัง

2020.12.08 13:20

==บิ๊กบิ๊ก&&

ไม่ว่าจะสมัครประกันสุขภาพของบริษัทไหน ต้องดูรายละเอียดเรื่องการให้ความคุ้มครองและไม่ให้ความคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างให้ดีนะครับ เพราะว่ารายละเอียดในส่วนนี้มันมีเยอะมาก ให้ตอบจริงๆคงไม่ไหว แล้วก็อาจจะสับสนกันได้ด้วย เจ้าของกระทู้หรือผู้ที่สนใจอยากทำประกันเหล่านี้ลองคุยกับเจ้าหน้าที่หรือตัวแทนของเขาเลยจะดีมั้ยครับ

2021.01.31 14:47

มานพ

ขอโทษนะครับคุณเจ้าของคำถามครับ คือ ผมอ่านคำถามแล้วก็งงๆครับกับสิ่งที่คุณกำลังจะสืออกมาครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งภาษาอะไรมากมายนะครับ แต่ผมอ่านแล้วก็งงนิดหน่อยครับ เอาว่าผมจะตอบตรงที่ผมพอเข้าใจนะครับ คือเรื่องของเงื่อนไขนะครับ ประกันตัวนี้ไม่ค่อยมีอะไรมากครับ แต่ที่ดีที่ผมเห็นคือ ค่าเบี้ยประกันเป็นแบบคงที่ครับไม่เพิ่มตามอายุของเรา

2021.03.15 15:46

TONO

ฝากถึงเจ้าของกระทู้นะครับ ผมไม่รู้ว่าประกันที่คุณพูดถึงคุ้มครองยังไงบ้าง แต่ที่รู้ก็คือคุ้มครองโรคมะเร็งแต่ไม่คุ้มครองทุกกรณี ทำให้คุณไม่แน่ใจที่จะซื้อประกันนี้ งั้นผมขอแนะนำประกันที่จะทำให้คุณมั่นใจมากขึ้นละกันเผื่อคุณจะสนใจ คือ ประกัน Gen Cencer ครับ ของเจนเนอราลี่ ผมอ่านมาว่าความคุ้มครองของเค้าน่าจะถูกใจคนที่มีความเสี่ยงเรื่องมะเร็งแน่นอน ลองหาข้อมูลดูนะครับ

2021.05.25 9:40

/-พิงพิง-/

@TONO ที่คุณบอกว่าความคุ้มครองจากประกัน Gen Cencer ของเจนเนอราลี่ น่าจะถูกใจคนที่มีความเสี่ยงเรื่องมะเร็งแน่นอน ถ้ามีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งขนาดนั้น ทางบริษัทเขาจะให้ทำประกันนี้เหรอคะ เขาจะไม่สอบถามเรื่องความเจ็บป่วยหรือการรักษาบางอย่างที่เราเคยทำมาก่อน รวมถึงถามว่าคนในครอบครัวเคยเป็นมะเร็งหรือเปล่าเหรอคะ?

2021.05.28 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองอย่างไรเกี่ยวกับโรคมะเร็งครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี