Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

ผมไม่เข้าใจว่า ถ้าต้องการที่จะให้การช่วยเหลือกับคนที่เป็นโรคมะเร็งจริงๆ ทำไมไม่หาคนที่เป็นโรคมะเร็งแล้วมาสมัครใช้บริการไปเลยละครับ เพราะเดี๋ยวนี้มีคนที่ป่วยเป็นโรคมะเร็งมาก และสำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ก็ให้การคุ้มครองสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งอยู่แล้ว จะได้ใช้งานเลยสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งอยู่แล้วไงครับ ไม่ต้องรอให้เป็นโรคมะเร็งอีกอีกนานกว่าจะเป็นกัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chatchawan@

ฮะ! "ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลย?" อยากถามอย่างนี้จริงๆเหรอ...ถ้ารอให้เป็นมะเร็งก่อนแล้วค่อยทำประกัน มันก็ไม่ต่างจากการที่คุณจายค่ารักษาเองหรอกครับ คุณคิดว่าบริษัทจะเรียกค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่กับค่ารักษาพยาบาลที่มีมาตลอดในจำนวนเงินมากๆ😌

2020.11.19 6:38

Nan

ก็คนที่ทำประกันไว้ไม่ใช่ทุกคนจะเป็นโรคมะเร็งนะสิคะถ้าเกิดไปทำประกันมะเร็งให้กับคนที่เป็นโรคมะเร็งอยู่แล้วหรือจะเป็นโรคมะเร็งแน่ๆงั้นบริษัทประกันก็ไม่ได้กำไรเลยนะ ต่อให้โฆษณาการทำประกันจะเป็นห่วงเราหรือว่าดูดีแค่ไหนแต่จุดประสงค์หลักจริงๆคือการเอาเงินของเราไปทำธุรกิจอย่างอื่นเพื่อสร้างผลกำไรนะคะ ถ้าทำให้แต่คนที่เป็นโรคมะเร็งอยู่แล้วงั้นทางบริษัทประกันก็ให้ได้กำไรน่ะสิ

2020.12.08 13:20

##Chanokwanan==

เจ้าของกระทู้อัดอั้นตันใจเรื่องอะไรมาหรือเปล่าถึงได้มาตั้งกระทู้แบบนี้ ทั้งที่คุณน่าจะรู้อยู่แล้วว่าบริษัทประกันเขาไม่ทำอย่างนั้นกันหรอก นี่มันเป็นธุรกิจนะคะไม่ใช่องค์กรที่จะมาให้ความช่วยเหลือคนป่วย เข้าใจนะว่าคนที่เป็นโรคมะเร็งน่าเห็นใจจริงๆ ไหนจะค่ารักษาพยาบาล ไหนจะความเจ็บปวดจากโรคที่เป็น ขอให้กำลังใจทุกคนนะคะ

2021.01.31 14:53

มานพ

ผมว่านะครับประกันตัวไหนก็คงไม่มีหลอกครับที่เป็นของคนแล้วมาสมัครนะครับ เขาไม่ทำกันหลอกครับแบบนี้เขาก็ขาดทุนสิครับ จริงๆแล้เงินทุนประกันที่เขาจ่ายให้เราก็มาจากคนที่ซื้อประกันนั้นแหละครับ คิดดูนะครับถ้าคนที่เป็นมาสมัคร แล้วเขาจะเอาเงินที่ไหนมาจ่าย มันก็ต้องมีแบบการวางแผนแบบนี้แหละครับ โห่ถ้ามีแบบว่า ก็น่าสนใจนะแต่หมดหวังครับ

2021.03.15 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองอย่างไรเกี่ยวกับโรคมะเร็งครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี