Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ฉันเห็นว่ามีการพูดถึงในเงื่อนไขประกันภัยของ ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย มีการพูดถึงว่าจะได้รับเงินเพิ่มเติม ในกรณีตรวจพบมะเร็งเฉพาะเพศ หมายความว่ายังไงคะสำหรับมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศ หรืออยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขในเรื่องนี้อย่างชัดเจน ตอนที่ตัวเองเป็นมะเร็งจะได้รู้ว่าเป็นมะเร็งแบบไหน เผื่อได้เงินชดเชยเพิ่ม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chatchawan@

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศของประกันภัยโรคมะเร็ง กรุงเทพประกันภัย หมายความว่า สำหรับเพศชายก็คือ มะเร็งต่อมลูกหมาก มะเร็งปอด มะเร็งปอด และมะเร็งลำไส้ใหญ่ สำหรับเพศหญิง ก็มี มะเร็งเต้านม มะเร็งรังไข่ มะเร็งปากมดลูก และมะเร็งช่องคลอดครับ แต่คุณคงไม่อยากเป็นจริงๆหรอกมั้ง ไม่ได้เงินชดเชยก็หมายความว่าคุณไม่เป็นมะเร็งกลุ่มนี้นะครับ

2020.11.19 6:38

Nan

ก็คือโรคมะเร็งที่ เฉพาะผู้ชายหรือผู้หญิงที่เป็นได้อย่างที่ความเห็นแรกบอกนั่นแหละค่ะก็อย่างถ้าผู้ชายไม่มีมดลูกก็เป็นมะเร็งมดลูกไม่ได้ใช่ไหมล่ะคะก็คือเป็นการทำประกันที่คุ้มครองเฉพาะมะเร็งที่เกิดได้ กับผู้ชายหรือว่าผู้หญิงเท่านั้น แต่พูดไปก็น่ากลัวนะคะไม่ว่าจะเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงถ้าเป็นโรคมะเร็งส่วนไหนของร่างกายโรคมะเร็งก็เป็นโรคร้ายที่น่ากลัวจริงๆ

2020.12.08 13:20

##Chanokwanan==

โรคมะเร็งเฉพาะเพศก็น่ากลัวเหมือนกันนะคะทั้งของผู้หญิงและของผู้ชาย จะบอกว่าใครที่คิดว่ามีความเสี่ยงจะเป็นโรคดังกล่าวนี้ควรไปซื้อประกันไว้บ้างก็ดีก็พูดได้ไม่เต็มปาก เพราะว่าในปัจจุบันคนที่เป็นมะเร็งหลายคนไม่ได้มีสัญญาณเตือนหรืออาการใดๆบ่งบอกมาก่อนว่าจะเป็นมะเร็ง ก็ดันมาตรวจเจอมะเร็งได้ซะนี่ แล้วแต่จะตัดสินใจกันค่ะ

2021.01.31 14:58

มานพ

ประกันแบบนี่คนที่เป็นผู้หญิงน่าที่จะทำมากๆเลยนะครับ เพราะว่ามีความเสี่ยงมากกว่าผู้ชายเยอะมากกว่านะครับ ผมเองก็กำลังคุยเรื่องนี้กับแฟนอยู่ครับ แต่ดูท่าทีแล้วยังเฉยๆอยู่ครับ คิดว่าถ้ายังเงียบแบบนี้ผมอาจจะต้องแอบซื้อให้แล้วละครับ ที่ผมอยากซื้อเพราะว่าไม่ค่อยมมีนะครับที่ประกันจะคุ้มครองแบบนี้นะครับ ส่วนใหญ่จะเหมามะเร็งเลย

2021.03.15 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองอย่างไรเกี่ยวกับโรคมะเร็งครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี