Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองเราเนื่องจากอุบัติเหตุไหมครับสำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

นอกจากการตรวจพบมะเร็งและให้การคุ้มครองใน ตอนที่เราเป็นโรคมะเร็ง ถ้าเราเกิดอุบัติเหตุ สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหม เมื่อจ่ายเบี้ยประกันไปแล้วสำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ก็อยากให้มีการคุ้มครองแบบครอบคลุมในเรื่องของอุบัติเหตุด้วย ถ้าไม่ได้คุ้มครองก็ต้องไปเลือกใช้บริการของประกันภัยอื่นเพิ่มอีก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิศวง งงงงนะ😛

เท่าที่รู้ไม่มีนะครับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ประกันนี้ให้ความคุ้มครองโรคมะเร็งโดยเฉพาะ ถ้าต้องการความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุต้องเป็นประกันอื่นแล้วครับ มีเยอะนะประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองแบบที่ีคุณต้องการ ค่อยๆดู หลายๆประกัน หลายๆบริษัท เลือกที่ตรงกับคุณที่สุดครับ

2020.11.19 6:57

Lin

คือประกันสุขภาพของบริษัทประกัน บางที่ก็ให้ความคุ้มครองกรณีที่เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินด้วยก็มีอยู่ค่ะแต่เราว่าไม่น่าจะจ่ายประกันภัยโรคมะเร็งนะคะถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุเหมือนที่ความเห็นแรกบอกไปดูประกันอุบัติเหตุเลยค่ะเดี๋ยวนี้มีของหลายบริษัทของกรุงเทพประกันภัยก็มี แต่เท่าที่ได้ยินมาค่าเบี้ยประกันก็แอบแพงอยู่นะคะ ฤดูของหลายๆบริษัทไว้ค่ะ

2020.12.08 13:21

#$%ณัฐ&_+

ดูจากชื่อประกันก็ไม่น่าจะให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุนะครับ หากเจ้าของกระทู้ต้องการทำประกันโรคมะเร็งก็ทำไปเลยครับ แล้วก็ทำใจจ่ายเงินเพิ่มอีกหน่อยสำหรับประกันอุบัติเหตุไว้อีกฉบับด้วย จะได้ไม่มีปัญหาเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจริงๆ ได้รับความคุ้มครองหลายอย่างและไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยครับ

2021.01.31 15:13

สุทธิธรรม

ไม่คุ้มครองหลอกครับ แต่ตัวที่จะคุ้มครองน่าจะเป็นประกันตัวหลักของคุณมากกว่านะครับที่คุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุ แต่เอาจริงๆนะครับคุ้มครองก็ไม่ได้มากอะไรนะครับ ได้อย่างมากเลยไม่น่าจะเกิน3หมื่นบาท แบบนี้เราไปซื้อประกันอุบัติเสริมเข้าไปด้วยก็น่าจะดีกว่านะครับ วงเงินค่ารักษาเพิ่มมาเยอะเลยนะครับ แถมเบิกตรงได้เลยครับไม่ต้องมาจ่ายก่อนด้วย

2021.03.15 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี