Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

คิดว่าสำหรับคนที่มีอายุมาก ก็มีความเสี่ยงมากขึ้นที่จะเป็นโรคมะเร็งด้วย แล้วใครที่ยังไม่เป็น คงอยากจะสมัครใช้บริการประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย เธอช่วยเหลือในตอนที่ตัวเองเป็นโรคมะเร็งในอนาคต หรืออยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขของอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการว่า ตั้งแต่อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงไม่สามารถที่จะสมัครใช้บริการของประกันภัยนี้ได้คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pannana##&

เรื่องอายุของผู้เอาประกันภัยจากประกันภัยโรคมะเร็ง กรุงเทพประกันภัยไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไหร่ ช่วงอายุกว้างมากค่ะ ทางบริษัทรับผู้เอาประกันภัยตั้งแต่อายุ 1 – 60 ปี และสามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้จนถึงอายุ 65 ปี แต่มีเงื่อนไขอื่นๆที่น่ากังวลกว่า ถ้าคุณสนใจการสมัครประกันภัยนี้ ต้องดูรายละเอียดเกี่ยวกับเงื่อนไขให้ดีค่ะ

2020.11.19 7:20

Lin

ส่วนใหญ่แล้วประกันสุขภาพหรือว่าประกันโรคมะเร็งให้ความคุ้มครองสุดก็ 65 ปีค่ะยังดีหน่อยก็จนถึง 70 ปีแต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองนานกว่านั้นเราแนะนำให้ทำประกันชีวิตดีกว่านะคะถ้าทำประกันชีวิตอาจจะได้จนถึงอายุ 90 ปีเลยก็ได้ค่ะ ยังของกรุงเทพประกันภัยตัวนี้ก็ต่อได้จนถึงอายุ 65 ใช่ไหมคะ เพราะว่าถ้าอยากได้ความคุ้มครองอย่าได้ทำประกันชีวิตพ่วงไปด้วยเลยค่ะสบายใจกว่า

2020.12.08 13:21

Mj.

อยากให้คุณอ่านเกี่ยวกับเงื่อนไขดีๆด้วยนะคะ ถึงแม้ว่าเค้าอาจจะไม่ได้จำกัดอายุผู้สมัคร แต่ถ้าผู้สมัครเคยเป็นมะเร็งมาก่อนที่จะมาสมัครหรือเป็นพวกโรคร้ายเเรงอย่างเช่น โรคปอด หรือตับอักเสบ( จริงๆมีอีกหลายโรค แต่เราจำไม่ได้ ) เค้าก็ไม่รับเหมือนกันนะคะ เราเคยอยากจะสมัครเหมือนกันแต่พออ่านเงื่อนไขเเล้วจบเลย.... น่าจะสมัครไม่ได้

2021.01.08 4:6

เสกสรรค์

สำหรับเจ้ามะเร็ง ไม่ว่าจะอายุเท่าไรก็มีความเสี่ยงเกลือบหมดแหละครับ ยิ่งสมัยนี้ด้วยครับ มีความเสี่ยงสูงมากครับที่จะตรวจพบว่าเป็นมะเร็งครับ สาเหตุอย่างหนึ่งน่าจะมาจากสิ่งที่เราทานเข้าไปครับ สมัยนี้มีอาหรที่เสี่ยงมากครับ ผมว่าถ้ามันไม่แพงมากสำหรับค่าเบี้ยประกันตัวนี้ ก็น่าจะรองมีติดไว้สักตัวนะครับ จะได้อุ่นใจครับ

2021.03.16 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองอย่างไรเกี่ยวกับโรคมะเร็งครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี