Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ที่ไว้สำหรับมนุษย์เงินเดือน

เพื่อนๆที่ทำงานวะจะพูดถึงประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ขอช่วยเราสำหรับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ การถูกทำร้ายร่างกาย การเดินทางไปยังที่ทำงานโดยจักรยานยนต์และเกิดอุบัติเหตุ ผมอยากจะรู้เกี่ยวกับการคุ้มครองว่า ในการคุ้มครองสูงสุดด้วยจำนวนเงินที่เท่าไหร่ สร้างความมั่นใจในการใช้บริการครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pannana##&

ทุนประกันภัยสูงสุดของประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย คือแผนที่ 4 วงเงิน 1,200,000 บาทค่ะ แล้วจะแยกออกเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ ซึ่งแต่ละแผนก็จะได้รับเงินในวงเงินที่แตกต่างกันไป คุณสนใจแผนไหนก็สมัครได้เลยค่ะ ดูความคุ้มค่าของเบี้ยประกันและความคุ้มครองทั้งหมดที่คุณจะได้รับด้วยนะคะ เลือกที่เหมาะๆ

2020.11.19 7:23

See

ถ้ายังไงอยากจะให้ดูเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยนะคะ เพราะว่ายิ่งแบบแผนประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองสูงแล้วก็ครอบคลุมนั้นเท่ากับว่าค่าเบี้ยประกันก็จะสูงตามไปด้วยถ้ายิ่งเป็นพนักงานเงินเดือนอยากจะให้เอาค่าเบี้ยประกันสุขภาพที่จ่ายไปขอลดหย่อนภาษีเงินได้ตอนสิ้นปีด้วยนะคะเราว่าน่าจะช่วยได้เยอะเรื่องค่าเบี้ยประกันเพราะเราเองก็ทำแบบนั้น ไม่อย่างนั้นทั้งเสียภาษีทั้งจ่ายค่าเบี้ยปีนึงหนักนะคะ

2020.12.08 13:22

Bingsu

จริงอย่างที่ความคิดเห็นที่สองได้พูดไป ควรดูค่าเบี้ยประกันด้วย และสิ่งที่สำคัญเลยในการเลือกประกันสุขภาพคุณต้องดูหลายอย่าง เช่น ประกันนี้ครอบคลุมเรื่องการรักษาผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยในเป็นยังงัย?? เค้าให้วงเงินค่ารักษาค่าห้องเป็นอย่างไร?? มีเรื่องค่าชดเชยรายได้ไหมในกรณีที่เราเจ็บป่วย??? ควรจะดูหลักเกณฑ์พวกนี้ด้วยนะคะเพื่อประกอปการตัดสินใจทำประกันสุขภาพ

2021.01.08 10:7

viRoj

อยากให้จขกทดูให้ดีด้วยนะครับว่าประกันตัวนี้เค้าจ่ายชดเชยรายได้ให้เรารึเปล่าเมื่อเราต้องนอนโรงพยาบาลทำให้เราขาดรายได้ แล้วคุ้มครองเกี่ยวกับอะไรบ้าง(โรคร้ายแรง) หรือคุ้มครองแค่อุบัติเหตุ ผมก็เคยได้ยินชื่อของประกันภัยตัวนี้มานานแล้เหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าของบริษัทนี้เป็นยังงัย... ถ้าคุณสนใจต้องลองไปศึกษาหลายๆที่หรือปรึกษากับตัวแทนจะได้ข้อมูลที่ดีกว่าครับ

2021.01.08 10:18

เสกสรรค์

ค่าเบี้ยประกันตัวนี้แค่เป็นตัวเสรอมประกันนะครับ ยังราคาเกลือยหมื่นเลยนะครับ ค่อนข้างที่ขะแพงมากเลยนะครับ เอาแบบนี้ดีไหมครับ ถ้าคิดว่าสู้ค่าเบี้ยประกันไหมไหว เรารองหันไปดูประกันแบบเหมาจ่ายดีไหมครับ เพราะว่าถ้าเทียบเรื่องการคุ้มครองแล้วผมว่าน่าจะได้มากกว่าด้วยนะครับ ยังไงก่อนที่จะทำรองถามตัวแทนประกันนะครับว่าอันไหนดีกว่ากัน

2021.03.16 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

เมื่อถึงเวลาเครมประกันจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าเป็นผู้ป่วยในได้รับการคุ้มครองด้วยไหมครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นพิการสามารถได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ได้รับการคุ้มครองจากการถูกทำร้ายร่างกายไหมครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ทำไมถึงบอกว่าเหมาะสำหรับมนุษย์เงินเดือนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุจากมอเตอร์ไซค์สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี