Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุจากมอเตอร์ไซค์สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ฉันใช้บริการของประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย เพิ่งใช้ใหม่ๆเลยค่ะ แล้วเมื่อวานนี้เกิดอุบัติเหตุมอเตอร์ไซค์ชนกัน สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนที่ทำแผลหรือไปหาหมอได้ไหมคะ และได้รับการคุ้มครองสูงสุดเท่าไหร่ในแต่ละครั้งที่เข้ารับการรักษาพยาบาล จากอุบัติเหตุที่มาจากมอเตอร์ไซค์กรณีแบบนี้คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pasut0285674

เป็นยังไงบ้างครับ ตอนนี้อาการดีขึ้นมั้ย เมื่อวานคุณไปโรงพยาบาลตามเครือข่ายของบริษัทประกันมั้ย ถ้าไปตามนั้น ไม่น่าจะต้องสำรองจ่ายเงินแล้วขอเบิกทีหลังนะครับ หรือคุณไปโรงพยาบาลอื่น แล้วได้ขอเอกสารสำหรับยื่นเรื่องขอเงินชดเชยมาหรือเปล่า ถ้าเอกสารทุกอย่างครบตามข้อกำหนดการเบิกเงินชดเชย ก็ไม่มีปัญหาหรอก เบิกได้ครับ

2020.11.19 8:2

See

ค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าคุณไปพักรักษาตัวเข้าไปรับการรักษาที่โรงพยาบาลในเครือหรือเปล่าแต่ถ้าทำไปแล้วเป็นประกันอุบัติเหตุคุ้มครองทันทีที่ทำนะคะไม่ต้องกังวลไปมีแต่ประกันชีวิตนั่นแหละค่ะที่ทำแล้วต้องรออย่างน้อยสัก 3 เดือนความคุ้มครองถึงจะนับถ้าเป็นประกันสุขภาพอะไรพวกนี้ก็คุ้มครองทันทีที่ทำ ถึงจะออกสำรองจ่ายก่อนก็เบิกคืนทีหลังได้ค่ะไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ แค่เก็บเอกสารทั้งหมดไว้ก็พอค่ะ

2020.12.08 13:22

Viroj_3345

อยากให้จขกทดูให้ดีด้วยนะครับว่าประกันตัวนี้เค้าจ่ายชดเชยรายได้ให้เรารึเปล่าเมื่อเราต้องนอนโรงพยาบาลทำให้เราขาดรายได้ แล้วคุ้มครองเกี่ยวกับอะไรบ้าง(โรคร้ายแรง) หรือคุ้มครองแค่อุบัติเหตุ ผมก็เคยได้ยินชื่อของประกันภัยตัวนี้มานานแล้เหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าของบริษัทนี้เป็นยังงัย... ถ้าคุณสนใจต้องลองไปศึกษาหลายๆที่หรือปรึกษากับตัวแทนจะได้ข้อมูลที่ดีกว่าครับ

2021.01.08 10:19

ปุณณภา

อันนี้เราไม่ได้ว่าเจ้าของคำถามนะคะ แต่อยากให้คนที่เข้ามาอ่าน ได้ดูเป็นบทเรียนนะคะ ว่าการที่เราซื้อประกันแล้วอ่านไม่ครบถ้วนมันจะส่งผลแบบนี้แหละ เลยไม่ทราบว่าต้องทำไง จริงๆแล้วถ้าเราดูเขาก็แจ้งเราแล้วคะว่าคุ้มครองกรณีเข้ารักษาตัวเท่านั้นคะ ซึ่งเอาจริงๆนะคะ วงเงินได้น้อยมากคะ คิดว่าซื้อประกันอุบัติเหตุด้วยจะคุ้มกว่าคะ

2021.03.16 13:53

KAT321

ตกลงว่าได้ความคุ้มครองใช่มั้ยอะ? ถ้าอย่างนั้นก็หายห่วง ว่าแต่ประกันนี้คุ้มครอง อะไร ยังไงบ้างคะ? อยากรู้ พอดีหนูเองก็นั่งมอไซต์รับจ้างบ่อยๆ อยากซื้อประกันที่คุ้มครองอุบัติเหตุจากมอไซต์อะ เห็นว่าตัวนี้คุ้มครองด้วย จะซื้อดีไหมคะ? เบี้ยแพงป่าว? ตอบกันหน่อยนะคะ อยากได้ข้อมูลค่ะ ไม่รู้อะไรเลยจริงๆ หรือว่ามาถามผิดห้องปะเนี่ย?

2021.05.27 15:38

Bam00

ดีนะครับที่เจ้าของกระทู้มีประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย อยู่กับตัว เมื่อเกิดอุบัติเหตุจึงมีความคุ้มครองในส่วนนี้ช่วยเหลืออยู่ ขอถามได้มั้ยครับว่าประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย เหมาะสำหรับคนทำงานประจำที่เรียกว่ามนุษย์เงินเดือนเท่านั้นมั้ย หรือว่าอาชีพอื่นก็สมัครได้ครับ

2021.05.30 15:7

BB bee

เจ้าของกระทู้เพิ่งใช้ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ใหม่ๆเลย ได้เคลมประกันเลย คุ้มสมชื่อประกันค่ะ แต่ไม่ต้องเคลมบ่อยๆก็ได้นะคะ จะว่าไปก็ยังดีนะที่เจ้าของกระทู้เกิดอุบัติเหตุ ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่าย เพราะว่ามีประกันช่วยค่ารักษา อย่างไรก็ต้องดูแลตัวเองและรักษาความปลอดภัยอยู่เสมอนะคะ

2021.07.13 9:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

เมื่อถึงเวลาเครมประกันจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าเป็นผู้ป่วยในได้รับการคุ้มครองด้วยไหมครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นพิการสามารถได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ได้รับการคุ้มครองจากการถูกทำร้ายร่างกายไหมครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ที่ไว้สำหรับมนุษย์เงินเดือน

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ทำไมถึงบอกว่าเหมาะสำหรับมนุษย์เงินเดือนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี