Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นพิการสามารถได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ในระหว่างที่เราเดินทางไปทำงาน ถ้าเกิดเหตุการณ์มีอุบัติเหตุที่ต้องทำให้เราส่งกับพิการ เราสามารถได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ครับสำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย แล้วยังช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลเราด้วยไหม กรณีแบบนี้อาจจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่จะได้ สำหรับตัวผมเองบ้านยิ่งอยู่ใกล้เด็กนักเรียนตีกันด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pasut0285674

บ้านเจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหนครับเนี่ย อยู่ใกล้เด็กนักเรียนตีกันด้วย เขามาตีกันบ่อยมากเลยครับ น่าเป็นห่วงจริงๆ เรื่องความคุ้มครองจากการสูยเสียอวัยวะ สายตาหรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงเนื่องอุบัติเหตุหรือการถูกทำร้ายจะได้รับเงินประาณ 200,000-800,000 บาท ตามแผนเบี้ยประกัน 1-4 ครับ น่าจะจ่ายให้ทีเดียวเลยนะ..ไม่แน่ใจ

2020.11.19 8:11

Cay

ก็ขึ้นอยู่กับว่าตอนทำประกันเราเลือกความคุ้มครองแบบไหนนั่นล่ะคะ ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันไว้แพงความคุ้มครองหรือว่าเงินชดเชยที่เราได้ก็จะเยอะๆหน่อยจะได้ทำแบบกลางๆหรือค่าเบี้ยประกันภัยถูกๆเราก็จะได้รับความคุ้มครองหรือว่าเงินชดใช้ตามค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปนั่นแหละค่ะก็เลยอยากแนะนำว่าถ้าทำประกันทั้งทีก็เลือกแบบแผนที่ให้ความคุ้มครองดีหน่อยอาจจะจ่ายค่าเบี้ยประกันสูงนิดนึงค่ะ

2020.12.08 13:23

ลูกปลา

เเนะนำว่าให้ย้ายบ้านเถอะค่ะ เสี่ยงเหลือเกินกับชีวิต.... คุณเองควรจะต้องศึกษาหรือไม่ก็ต้องถามเงื่อนไขกับตัวแทนที่เค้าขายประกันตัวนี้ด้วยนะคะว่า ถ้าเกิดอุบัติเหตุแบบนี้ในกรณีที่เราเจอลูกหลง ทางบริษัทประกันจะคุ้มครองเราอย่างไร ?? เผลอๆอาจจะไม่คุ้มครองด้วยนะ ต้องถามให้ชัดเจนไปเลยค่ะ ถ้าไม่คุ้มครองก็ย้ายบ้านหรือขายบ้านทิ้งไปเลยค่ะ เพื่อความปลอดภัยต่อชีวิตเรา

2021.01.08 10:30

ปุณณภา

ได้นะคะ แต่ได้ไม่ค่อยมากเท่าไหรหลอกคะ น่าจะได้สูงสุดที่แผน4คะ ได้ประมาณ 8แสนบาทคะ แต่ถ้าแผนนี้ค่าเบี้ยประกันที่จ่ายก็แพงมากเลยนะคะ ทำไมไม่รองไปซื้อประกันอุบัติเหตุไปเลยละคะ ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปี น่าจะไม่เกิน 2500 บาทคะ แถมการคุ้มครอง ไม่ว่าจะเป็นการรักษาหรือเงินชดเชยต่างๆ ก็จะได้มากกว่าของตัวนี้นะคะ

2021.03.16 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

เมื่อถึงเวลาเครมประกันจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าเป็นผู้ป่วยในได้รับการคุ้มครองด้วยไหมครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ได้รับการคุ้มครองจากการถูกทำร้ายร่างกายไหมครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ที่ไว้สำหรับมนุษย์เงินเดือน

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ทำไมถึงบอกว่าเหมาะสำหรับมนุษย์เงินเดือนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุจากมอเตอร์ไซค์สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี