Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นผู้ป่วยในได้รับการคุ้มครองด้วยไหมครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ผมเกิดอุบัติเหตุจากการเดินทางไปทำงาน จนถึงขนาดต้องนอนพักที่โรงพยาบาลเป็นเดือน ผมอยากรู้ว่า ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย จะสามารถเบิกค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างครับ สำหรับการคุ้มครองหรือค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ตั้งค่าห้อง ค่าพยาบาล และค่าใช้จ่ายอื่นๆที่เกิดขึ้น จะได้เป็นการรู้ก่อนว่าอะไรที่เบิกได้อะไรที่เบิกไม่ได้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นานา สาธร%$#

หากเกิดอุบัติเหตุจนต้องนอนพักรักษตัวที่โรงพยาบาล ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัยก็มีความคุ้มครองให้ ซึ่งวงเงินที่ได้จะต่างกันในแต่ละแผนที่มีทั้งหมด 4 แผนค่ะ คุณจะได้ค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ประมาณ 10,000-25,000 บาท ได้เงินชดเชยรายวันประมาณ 1,000-2,500 บาท สูงสุด 200 วัน/อุบัติเหตุแต่ละครั้งค่ะ

2020.11.19 8:22

Cay

งั้นตอนทำก็ต้องอ่านรายละเอียดดีๆสิคะ เพราะว่าถ้าเราทำประกันโดยที่ไม่ได้รู้ว่าเราสามารถได้รับความคุ้มครองเท่าไหร่ได้รับความคุ้มครองอะไรบ้างนี้อันตรายนะคะ อย่างน้อยก็ต้องดูว่าตอนที่พักรักษาตัวในโรงพยาบาลเราสามารถเบิกค่าห้องได้ไหมค่าใช้จ่ายค่าแพทย์ล่ะ แปลว่าการรักษาแบบไหนที่ให้ความคุ้มครองมีประกันชดเชยรายได้ด้วยหรือเปล่าเรื่องพวกนี้มันต้องดูด้วยนะคะ

2020.12.08 13:23

Punchy

เออ จริงอย่างที่คามเห็นที่สองพูด ตอนที่สมัครทำประกันไม่รู้หรอคะว่าเราเคลมได้เท่าไหร่ งงแทนนะแบบนี้ ทำประกันอะไรก็ตามควรอ่านเงื่อนไขข้อมูลให้ดีๆนะคะ ง่ายสุดเลยโทรไปหานายหน้าที่ขายประกันให้เราค่ะ ถามเค้าไปเลยว่าค่าห้องต่อวันให้ยังงัย วงเงินสูงสุดในการเบิกต่อครั้งเท่าไหร่ ค่าชดเชยรายวันไหร่ที่เราไม่ได้ทำงาน ถามไปเลยเอาให้เคลียร์ๆนะ จะได้สบายใจค่ะ

2021.01.08 10:38

กล้าณรงค์

เรื่องค่าห้องในกรณ๊ที่เราเป็นคนไข้ใน เขาบอกว่าให้การคุ้มครองเบิกจ่ายตามจริงครับ แต่ ไม่เกินวงเงินที่เขากำหนดในการคุ้มครองครับ นั้นแสดงว่า ถ้าเรารักษาตัวเกินงบที่เขาจ่ายให้เรา เราก็ต้องจ่ายส่วนต่างเพิ่มเข้าไปครับ ทางที่ดี เพื่อไม่จ่ายส่วนต่างเราอาจซื้อประกันอุบัติเหตุราคาไม่แพงมากซักตัวเอาไว้เสริมตัวนี้ก็ได้นะครับ

2021.03.16 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

เมื่อถึงเวลาเครมประกันจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นพิการสามารถได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ได้รับการคุ้มครองจากการถูกทำร้ายร่างกายไหมครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ที่ไว้สำหรับมนุษย์เงินเดือน

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ทำไมถึงบอกว่าเหมาะสำหรับมนุษย์เงินเดือนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุจากมอเตอร์ไซค์สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี