Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับเงินชดเชยจากการพักรักษาตัวไหมคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ถ้าเราจำเป็นต้องได้รับการรักษาตัวโดยใช้เวลานานในโรงพยาบาล แล้วต้องมาพักผ่อนต่อที่บ้านอีกหลายเดือน เราสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ไม่ได้ทำงาน สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ไหมคะ เพราะเป็นห่วงเหมือนกันในช่วงที่ไม่มีงานทำเราจะได้ไม่ต้องห่วงเกี่ยวกับ ค่าใช้จ่ายที่จำเป็นต้องจ่ายด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นานา สาธร%$#

ช่วงที่รักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลเนี่ย ได้รับเงินชดเชยแน่ๆค่ะ แต่เงินชดเชยในกรณีที่ไม่ได้ทำงานเพราะว่าต้องพักรักษาตัวอยู่ที่บ้าน จากประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย มันจะได้เหรอคะ? เราก็ไม่แน่ใจนะ ต้องรอผู้เอาประกันภัยที่อาจเคยเจอเหตุการณ์นี้ หรือมีข้อมูลมากกว่ามาบอกกันนะคะ ข้อมูลเราแน่นไม่พอ

2020.11.19 8:34

Mea

เห็นด้วยนะคะว่าตอนที่พักรักษาตัวในโรงพยาบาลเนี่ยประกันคุ้มครองแต่ถ้าเกิดเราไปพักรักษาตัวที่บ้านแล้วน่าจะเท่ากับว่าเราไม่ได้เจ็บป่วยหนักคิดว่าทางบริษัทประกันภัยไม่น่าจะจ่ายเงินชดเชยให้นะคะเพราะว่าถ้าต้องการพักรักษาตัวที่บ้านอยู่นอนที่โรงพยาบาลต่อดีกว่าค่ะเราสามารถเบิกได้ทุกอย่างไม่เสียอะไรด้วยแต่กลับมาบ้านเงินไม่ได้แล้วค่ารักษาพยาบาลก็ยังต้องออกเองนะคะ

2020.12.08 13:23

Piranya

ถ้าเป็นเรานะถ้าเรายังไม่ไหวเราจะยังขอหมอเพื่อแอดมิดที่โรงพยาบาลไปก่อน ถ้าจะออกจากโรงพยาบาลนั่นหมายถึงว่าเราต้องokแล้ว ถ้าออกมาจากโรงพยาบาลแล้วส่วนใหญ่ประกันพวกนี้จะเคลมไม่ค่อยได้หรอกนะคะ ต้องอ่านเงื่อนไขของประกันตัวนี้ค่ะว่าเงื่อนไขของเค้าเป็นยังไง.... ลองดูทางอื่นสิค่ะเช่นประกันสังคมถ้าคุณมีน่าจะชดเชยได้อยู่นะคะ

2021.01.08 10:53

กล้าณรงค์

อันนี้เป็นความคิดที่ดีมากครับ เราไม่สามารถกำหนดได้จริงๆว่าเราจะรักษาตัวที่โรงพยาบาลวันไหนแล้วก็ต้องใช้เวลากี่วัน การที่เราทำประกันแล้วมีเงินชดเชยแบบนี้เป็นทางออกที่ดีครับ ส่วนเรื่องที่จะได้กี่บาท ต้องดูครับว่าจะเลือกประกันแผนไหนครับ เพราะมันได้ไม่เท่ากันครับ ถ้าเงินซื้อเบี้ยประกันมีไม่มากแผนแรกก็ได้นะครับ ได้เงินชดเชยวันละพัน ครับ

2021.03.16 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

เมื่อถึงเวลาเครมประกันจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าเป็นผู้ป่วยในได้รับการคุ้มครองด้วยไหมครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นพิการสามารถได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ได้รับการคุ้มครองจากการถูกทำร้ายร่างกายไหมครับ ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ที่ไว้สำหรับมนุษย์เงินเดือน

ประกันภัยสุดคุ้ม ชุดมนุษย์เงินเดือน กรุงเทพประกันภัย ทำไมถึงบอกว่าเหมาะสำหรับมนุษย์เงินเดือนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี