Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 50 สามารถที่จะทำประกันภัยนี้ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ผมอายุ 50 ปีแล้วและชอบเกี่ยวกับประกันภัยของกรุงเทพประกันภัย เพราะดูแลเรื่องของสุขภาพใด้ดี เพื่อนบอกมานะครับก็เลยอยากจะลองสมัครใช้บริการดู แต่ผมอายุก็ปาเข้าไป 50 แล้วทันไหมครับที่จะสมัครใช้บริการ หรืออายุขนาดนี้จะสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับ เพราะกลัวว่าจะไม่ได้ตรงกับตามเงื่อนไขที่มีการบอกไว้ จะได้เลือกอย่างอื่น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

blue blue***

ถือว่ายังไหวตัวทัน ที่คุณคิดจะสมัครประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย สำหรับประกันนี้ผู้เอาประกันภัยต้องมีอายุ 18 - 55 ปีบริบูรณ์ และต่ออายุกรมธรรม์ได้ต่อเนื่องจนครบอายุ 60 ปี ครับ รู้อย่างนี้แล้วรีบไปสมัครซะนะครับ หรือว่าจะดูประกันอื่นๆก่อน อาจจะเจอประกันที่ตรงกับการใช้งานของคุณมากกว่าก็ได้นะครับ

2020.11.19 8:54

แมว

เอ๊ะ เดี๋ยวนี้ประกันสุขภาพกำหนดอายุของคนที่จะทำประกันไว้ต่ำขนาดนี้เลยหรอ? 50 เองนะคะ เราว่าต่ำไปนะคะ ส่วนใหญ่ ส่วนใหญ่ที่เราเจอประกันสุขภาพเนี่ยได้จนถึงอายุ 70 หรือ 90 เลยนะคะ หรือไม่ก็ได้จนถึงอายุ 60 ปีแล้วก็ต่ออายุสัญญาประกันได้ไปจนถึง 65 ปี แต่ถ้าอยากจะทำประกันจริงๆเราแนะนำให้ทำประกันตัวเดียวเอาที่มันคุ้มไปเลยนะคะลงทีเดียวจะได้คุ้มหน่อย

2020.12.10 16:3

Piggy

ยังทันอยู่นะคะแต่ว่าเบี้ยที่จะต้องจ่ายอาจจะเเพงมาก เพราะเบี้ยประกันเริ่มต้นอยู่ที่ 4,800 บาท คุณลองคิดดูเอาสิค่ะว่าถ้าเบี้ยเริ่มต้นขนาดนี้ เบี้ยที่คุณต้องเสียจะประมาณเท่าไหร่ เราว่าถ้าคุณสุขภาพยังเเข็งแรงดีอยู่จริงๆก็ไม่จำเป็นที่จะต้องสมัครประกันสุขภาพหรอกนะคะ ไปสมัครพวกประกันอุบัติเหตุอะไรแทนน่าจะดีกว่าค่ะ

2021.01.08 12:16

ภิญโญ

สมัครใช้บริการนะ สามารถสมัครได้จนอายุ 55เลยครับ แต่ถ้าถามว่าคุ้มไหม อยากบอกว่า มีความเสี่ยงที่จะเสียเงินเยอะมากครับ เพราะค่าเบี้ยตัวนี้ อย่างอายุเท่าผมนะครับ ตกปีละประมาณ7พันบาทเลยนะครับ ผมว่า อาจจะมองหาคุ้มครองเดี่ยวกับโรคร้ายแรงน่าจะดีกว่านะครับ เพราะว่าคนอายุเท่าน้าแล้วมีความเสี่ยงมากกว่าคนทั่วๆไปครับ

2021.03.16 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมเบี้ยประกันที่จ่ายไม่เท่ากันล่ะครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากโรคอะไรบ้างครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

มีเงื่อนไขที่ทำให้ไม่สามารถจ่ายผลประโยชน์ตามกรมธรรม์ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

จำเป็นต้องแถลงสุขภาพหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

สามารถที่จะนำประกันภัยนี้ไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี