Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมเบี้ยประกันที่จ่ายไม่เท่ากันล่ะครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ผมพึ่งสมัครใช้บริการประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลผมในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่เจ็บป่วย ลูกผมสมัครใช้บริการก่อนผมแต่ทำไมเบี้ยประกันรู้สึกจะถูกกว่าผมนะครับ ผมอายุ 51 ปีแล้วทำไมเบี้ยประกันแพงจัง ปกติแล้วประกันแบบนี้ไม่ใช่เบี้ยประกันเท่ากันเหรอครับ ใครรู้ช่วยตอบผมหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

blue blue***

เป็นไปได้ครับ เบี้ยประกันภัยของประกันบางฉบับจะปรับเปลี่ยนไปตามอายุของผู้สมัคร เพราะมีความเสี่ยงแตกต่างกันครับ ยิ่งมีความเสี่ยงมาก ค่าเบี้ยประกันก็สูงตามไปด้วย ไม่อย่างนั้นบริษัทประกันอาจประสบปัญหาทางการเงินได้นะครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัยก็จ่ายตามช่วงเหมือนกันใช่มั้ยครับ

2020.11.19 8:59

แมว

ถ้าค่าเบี้ยประกันเท่ากันก็ดีสิคะ แต่ว่าอายุของคนที่ทำประกันก็มีผลกับค่าเบี้ยประกันด้วยนะคะอย่างถ้าเราทำตอนอายุมากๆบริษัทประกันก็ต้องให้เราจ่ายค่าประกันแพงกว่าตอนที่เราทำประกันสุขภาพตั้งแต่อายุน้อยจริงไหมล่ะคะ เพราะคนอายุมากความเสี่ยงก็มากกว่าคนอายุน้อยไม่แปลกหรอกค่ะ ที่ค่าเบี้ยประกันจะไม่เท่ากัน แต่ถ้าเราทำประกันตั้งแต่อายุในน้อยๆค่าเบี้ยก็จะถูกไปตลอดชีวิตเลยนะคะ

2020.12.10 16:4

กล้วยไข่

ตามนั้นค่ะ ยิ่งสูงวัยยิ่งเจ็บป่วยบ่อยยิ่งมีความเสี่ยง ทางบริษัทเค้าก็ต้องคำนวณอย่างดีแล้วล่ะไม่งั้นเค้าจะอยู่กันมาเป็นสิบๆปีได้ยังงัยกัน... เอาเป็นว่าถ้าจ่ายไม่ไหวก็ใช้ประกันสังคมแทนก็ได้นะคะ เป็นทางเลือกอีกทางนึงสำหรับเศรษฐกิจอย่างนี้ ถ้าเป็นเราเราจะไม่จ่ายต่อค่ะ เพราะเหมือนจ่ายเบี้ยทิ้งไม่ได้เงินคืนด้วยไม่ไหวหรอก....

2021.01.08 12:20

ภิญโญ

ไม่ค่อยมีหลอกครับที่ประกันสุขภาพจะเป็นแบบเบี้นคงที่เท่ากันนะครับ ส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นอุบัติเหตุมากกว่านะครับ เหตุผลที่คนอายุมากๆ จ่ายแพงกว่าเพราะว่ามีความเสี่ยงมากกว่าคนอายุน้อยๆครับ ค่าเบี้ยเลยต้องสูงตามไปด้วยครับ แต่ถ้าน้าไม่ถูกใจประกันเสริมของเจ้านี้ไม่รองหาประกันเจ้าอื่นดูบ้างละครับ อาจจะเจอตัวที่ต้องการก็ได้นะครับ

2021.03.16 13:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

อายุ 50 สามารถที่จะทำประกันภัยนี้ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากโรคอะไรบ้างครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

มีเงื่อนไขที่ทำให้ไม่สามารถจ่ายผลประโยชน์ตามกรมธรรม์ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

จำเป็นต้องแถลงสุขภาพหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

สามารถที่จะนำประกันภัยนี้ไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี