Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะนำประกันภัยนี้ไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

อยากจะสมัครใช้บริการประกันสุขภาพประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย ไว้ให้สำหรับพ่อแม่เพื่อชีวิตฉันจะได้ นำประกันภัยไปลดหย่อนภาษี เพราะว่าให้การคุ้มครองที่ดีเกี่ยวกับเรื่องของโรคภัยไข้เจ็บ แต่ก็อยากรู้ด้วยว่าสามารถที่จะทำประกันภัยนี้แล้วนำไปลดหย่อนภาษีได้จริงหรือไม่ เพราะเงินเดือนที่ผมได้รับแต่ละเดือนก็ถือว่าสูง ก็เลยหาช่องทางการลดหย่อนอยู่ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นำทาง🧭

ที่เคยเห็นส่วนใหญ่ สามารถนำเบี้ยประกันสุขภาพไปลดหย่อนภาษีได้ ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัยก็น่าจะนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้นะครับ ถ้าคุณจะสมัครประกันนี้ก็ดูข้อมูลเรื่องอื่นด้วยเพื่อจะได้รับความคุ้มครองที่ตรงกับความต้องการจริงๆของคุณ เป็นการรับผลประโชน์จากการทำประกันอย่างเต็มที่ครับ

2020.11.19 14:25

ซาฟา

ถ้าประกันสุขภาพค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายทุกปีทุกปีนี้สามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้นะคะ ถ้าพูดถึงการลดหย่อนภาษีแล้วเมื่อก่อนนี้เอาเงินไปซื้อกองทุนก็ใช้ลดหย่อนภาษีได้นะคะ แต่รู้สึกว่าตั้งแต่ไม่กี่ปีมานี้รัฐบาลและกรมสรรพากรเปลี่ยนกฎหมายค่ะ ทำให้การซื้อกองทุนลดหย่อนภาษีไม่ได้แล้วแต่ถ้าเป็นเบี้ยประกันสุขภาพมีได้อยู่ค่ะ แต่ไม่มั่นใจว่าได้สูงสุดปีละเท่าไหร่นะคะ

2020.12.10 16:5

แมวน้อย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัยตัวนี้ที่สมัครทางออนไลน์ได้ใช่รึเปล่า ??? ต้องดูกันดีๆนะคะเพราะว่าเพื่อเคยสมัครไปแล้วทางบริษัทให้จ่ายเงินค่าเบี้ยประกันเลย จากนั้นอยู่ๆก็มายกเลิกสัญญา กว่าจะได้เงินคืนทวงเเล้วทวงอีก อยากบอกว่าถ้าจะทำประกันควรศึกษาเงื่อนไขให้ดีและควรจะสมัครกับทางบริษัทจะดีที่สุดค่ะ ไม่งั้นอาจจะโดนเหมือนเพื่อนเราได้

2021.01.09 6:0

พงษ์ศักดิ์

ตัวนี้เป็นประกันสุขภาพแบบเสริมที่เราต้องมีประกันสุขภาพตัวหลักก่อนนะครับ เราถึงสามารถเพิ่มเติมเข้าไปได้นะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีตัวไหนอยู่เหรอครับ หรือถ้ายังไม่ซื้อ ผมอยากให้ดูตัวที่คุ้มครองแบบเหมาจ่ายน่าจะดีกว่านะครับ เพราะว่าคนแก่ๆต้องเข้ารักษาตัวค่อนข้างบ่อยๆนะครับ แบบเหมาๆน่าจะเหมาะสมสุดครับ เชื่อผมครับ

2021.03.16 13:52

น้ำผึ้ง

@พงษ์ศักดิ์ เห็นด้วยค่ะถ้าพ่อกับแม่คนยังอายุไม่มากเกินไปสามารถที่จะซื้อประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายได้ ก็ดีกว่านะคะ เพราะผู้ใหญ่เนี่ยเวลาเจ็บป่วยขึ้นมาทีนึง ก็ไม่ได้จะหายกันง่ายๆ รัชนีนู่นนี่นั่นแทรกซ้อนเข้ามาเรื่อยๆทำให้ต้องใช้เวลารักษานาน ถ้าประกันสุขภาพทั่วไปจำกัดวงเงินในเรื่องค่ารักษาแบบนั้นแบบนี้อาจจะน่ารำคาญนะคะ

2021.05.18 14:42

WaWwaW

อย่าว่าเราจับผิดเจ้าของกระทู้เลยนะคะ แต่อ่านกระทู้ของคุณแล้วงงจริงๆ ใครไม่เชื่อ ลองไปกลับไปอ่านอีกครั้ง คนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นหรือตอบคำถามนี่เก่งมากเลยอะ เราคงเป็นคนที่เข้าใจอะไรยากมั้ง จึงไม่มีความคิดเห็นหรือคำตอบให้กับเจ้าของกระทู้ แต่คงไม่เป็นไรเพราะว่ามีหลายคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นและให้คำตอบกับคุณแล้ว

2021.05.22 16:20

ไข่เจียวหมูสับ

@wowwow ก็ไม่เห็นจะงงเลยนี่คะงงตรงไหนกัน ก็ เจ้าของกระทู้ เขาก็ถามดีอยู่นี่ ก็คือเขามีเงินเดือนเยอะต่อเดือนมีรายได้เยอะอาจจะเยอะมากจนแต่ละปีจะต้องเสียภาษี เขาก็เลยถือโอกาสอยากจะซื้อประกันตัวนี้ของกรุงเทพประกันภัยให้พ่อกับแม่ไปเลย แล้วเขาก็อยากจะรู้ว่าประกันนี้ลดหย่อนภาษีได้ใช่ไหม ก็เท่านี้ล่ะค่ะที่เขาถามไม่เห็นจะงงตรงไหน

2021.07.15 9:50

ข้าวหอมมะลิ

@ไข่เจียวหมูสับ ชื่อของเราเข้ากันดีนะคะข้าวกับไข่เจียว พูดแล้วหิวเลย เห็นด้วยค่ะคำถามของเจ้าของกระทู้ก็ไม่เห็นจะงงตรงไหนก็ตามที่คุณบอกเลยตามนั้น เขาคงอยากได้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีจากการซื้อประกันให้พ่อแม่นั่นแหละเอาไปลดหย่อนภาษีที่ต้องเสียแต่ละปี สรุปประกันตัวนี้ก็ลดหย่อนภาษีได้นะคะ แต่ว่าเป็นประกันหลักหรือว่าเป็นสัญญาเพิ่มเติมอันนี้ไม่แน่ใจจริงๆ

2021.09.10 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมเบี้ยประกันที่จ่ายไม่เท่ากันล่ะครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

อายุ 50 สามารถที่จะทำประกันภัยนี้ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากโรคอะไรบ้างครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

มีเงื่อนไขที่ทำให้ไม่สามารถจ่ายผลประโยชน์ตามกรมธรรม์ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

จำเป็นต้องแถลงสุขภาพหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี