Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุ้มครองในกรณีที่เราเดินทางไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ในกรณีที่เราเดินทางไปต่างประเทศ เราสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศตอนที่เราเจ็บป่วยได้ไหมคะ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย โดยเฉพาะตัวฉันเอง เลือกใช้บริการนี้แล้วก็อยากให้ครอบคลุมไปถึงต่างประเทศด้วย จะได้ไม่ต้องไปเลือกหาประกันการเดินทาง หรือประกันสุขภาพอย่างอื่นที่ต้องมาจ่ายค่าเบี้ยประกันสำหรับไปต่างประเทศด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นำทาง🧭

จะให้ความคุ้มครองไกลถึงต่างประเทศเลยเหรอครับ ผมว่าประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัยคุ้มครองแค่ในประเทศเนี่ยแหละ เคยเห็นประกันสุขภาพหลายฉบับมีเงื่อนไขว่าไม่ครอบคลุมการรักษาที่เกิดขึ้นในต่างประเทศ อย่างไรก็รออ่านคอมเม้นท์คนอื่นๆก่อนก็ได้ เผื่อประกันนี้จะคุ้มครองได้ไกลกว่านั้นน่ะครับ

2020.11.19 14:28

เฟริ

ประกันสุขภาพตัวนี้เราว่าน่าจะคุ้มครองทุกที่ทั่วโลก 24 ชั่วโมงนะคะเพราะว่าถ้าทำประกันคุ้มครองในประเทศไทยแบบนี้ไม่ไหวมั้งคะสมัยนี้แล้วการเดินทางไปต่างประเทศไม่ใช่เรื่องยากมีเงินก็ขึ้นเครื่องไปได้แล้ว เราว่าน่าจะคุ้มครองทั่วโลกแล้วก็เจ็บป่วยมันเป็นได้ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ พระคุ้มครองแค่บางชั่วโมงอย่างนี้ก็ไม่ไหวจริงไหมคะ แบบนั้นอย่าทำเลยค่ะ

2020.12.10 16:5

Black cat

ผมว่าถ้าคุณไม่ได้เินทางบ่อยๆอย่าไปสมัครให้เปลืองเงินเลยครับ เดี๋ยวนี้มันก็มีประกันการเดินทางจ่ายแค่ไม่กี่บาทเอง คุ้มครองตั้งแต่วันเดินทางจนวันที่เรากลับเลย อย่าไปสมัครพ่วงอะไรให้มันปวดหัวเลยครับ อีกอย่างผมว่าตอนนี้คุณควรทำพวกประกันโควิดไว้ดีกว่านะไหนๆก็เดินทางด้วยแล้วอ่ะ ผมว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นมันก็ยังเคลมได้นะครับ

2021.01.09 6:4

พงษ์ศักดิ์

แสดงว่าไม่ค่อยได้เดินทางออกประเทศใช่ไหมครับ ถึงแม้ว่าคุณจะมีประกันสุขภาพที่คุ้มครองกรณีอยู่ต่างประเทศอยู่แล้ว ยังไงเวลาที่คุณเดินทางคุณก็ต้องซื้อประกันการเดินทางอยู่ดีแหละครับ ไม่อย่างนั้นบางประเทศไม่สามารถทำวีซ่าเข้าประเทศได้นะครับ เดียวจะหาว่าไม่เตือนนะครับ เพราะการคุ้มครองที่ต่างประเทศค่อนข้างให้วงเงินเยอะกว่าบ้านเรานะครับ

2021.03.16 13:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมเบี้ยประกันที่จ่ายไม่เท่ากันล่ะครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

อายุ 50 สามารถที่จะทำประกันภัยนี้ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากโรคอะไรบ้างครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

มีเงื่อนไขที่ทำให้ไม่สามารถจ่ายผลประโยชน์ตามกรมธรรม์ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

จำเป็นต้องแถลงสุขภาพหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

สามารถที่จะนำประกันภัยนี้ไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี