Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

เดินผ่านป้ายโฆษณาเห็นบอกว่ามีประกันโรคมะเร็ง ที่สามารถช่วยให้เราได้รับเบี้ยประกันคืน ด้วยเหรอครับ อยากจะทราบเงื่อนไขเกี่ยวกับโฆษณาดังกล่าวด้วย สำหรับประกัน 5 โรคร้ายของซิกน่าประกันภัย ว่าสามารถที่จะได้รับเงินคืนดังกล่าวจริงไหม กำลังหาประกันภัยที่ช่วยป้องกันตัวเองจากโรคมะเร็ง จะได้รับความคุ้มค่าในการคุ้มครองหรือได้รับส่วนลดหรือเงินคืนด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายบัว ^0^

เงื่อนไขเป็นไปตามชื่อประกันฉบับนี้เลยค่ะ ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ทุกๆ 2 ปีคุณจะได้เงินคืนถ้าคุณไม่เคลมประกัน ได้เงินคืนประมาณ 15% นะถ้าเราจำไม่ผิด ทุกแผนได้ในอัตราเท่ากันหมดค่ะ เขามีอยู่ 4 แผนไง S M L XL ต่างกันที่ค่าเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายทุกปี และวงเงินคุ้มครองที่จะได้รับค่ะ

2020.11.19 14:49

เฟริ

จะได้ค่าเบี้ยประกันคืนแค่ 15 เปอร์เซ็นต์เองนะคะเราว่าน้อยนะอย่างน้อยเราว่า 4 ปีอาจจะคืนค่าเบี้ยประกันเต็มจำนวนเลยดีกว่า เหมือนกับประกันชีวิตหรือว่าอะไรพวกนี้ล่ะค่ะถ้าเราทำประกันไปแล้วจนเหลือปีสุดท้ายก็ได้เงินค่าเบี้ยประกันในปีนั้นคืนเต็มจำนวนแบบนี้เราว่าดีนะเพราะ 15% สำหรับเรามันน้อยน่ะ แต่ว่าถ้าให้คืนทุกๆ 2 ปีแล้วว่าก็ยังดีอยู่นะ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย

2020.12.10 16:6

Monica

ไม่เคลมนี่คือไม่เคลมถ้าเป็นโรคร้ายเเรง หรือไม่เคลมโรคปกติทั่วๆไปถึงได้เงินคืน??? แอบงงกับสโลแกนนิดหน่อย แหม...ทำประกันสุขภาพทั้งทีไม่เคลมเลยจะทำทำไมกันคะถามหน่อย คนเราเจ็บป่วยก็ต้องหวังพึ่งประกันอยู่แล้วจริงไหม?? ถ้าจะไม่เคลมเลยเพื่อจะเอาเงินคืนอย่าทำเลยแบบนี้ ทำไปก็ไม่ได้ใช้ขาดทุนเปล่าๆด้วยเพราะเค้าคงไม่ให้เงินคืนเต็มจำนวนหรอก

2021.01.09 7:40

รำไพพรรณี

ประกันตัวนี้เขาบอกว่าต้องไม้เป็น5โรคในระยะเวลา2ปีคะ ถึงสามารถรับเงินเบี้ยประกันที่เราจ่ายคืนมาได้คะ ส่วนถ้าคุณเป็นอะไรใน5โรคนี้ เขาไม่ได้จ่ายเงินตามที่คุณเข้าใจนะคะ เขาจะคุ้มครองการรักษาให้คุณเพียงอย่างเดียวเท่านั้นคะ อ่อ แล้วที่คุณกังวลเรื่องมะเร็งทำไมไม่มองหาประกันที่เป็นประกันมะเร็งไปเลยละคะ การคุ้มครองจะมากกว่านะคะ

2021.03.17 4:28

Katty

ขอตอบจขกทตรงๆเลยนะคะ คือส่วนมากเนี่ยรายการต่างๆถ้าสมมุติว่าเราไม่ได้เคลมเลยเขาก็มักจะมีสิทธิพิเศษให้เราอยู่แล้วไม่ว่าจะคืนเงินหรือลดค่าเบี้ยประกันให้ในปีต่อไปอะไรต่างๆนานา แต่การที่เราจะได้เงินคืนจากประกันอย่างมันก็ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดนะ ส่วนประกันตัวนี้ก็ขอให้จขกทศึกษาดีๆถ้าสนใจจริงๆ เพราะอะไรที่เราจะได้คืนหรือได้ฟรีมันยาก

2021.05.12 5:42

Proudfah :)

ตามชื่อประกันที่บอกมาเลยค่ะ ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" ของซิกน่าประกันภัย เป็นประกันแบบที่ได้เงินคืนตามเงื่อนไขของทางบริษัทประกันอย่างที่มีคนเข้ามาแนะนำเจ้าของกระทู้หลายคนแล้ว สรุปว่าได้ไปทำไว้มั้ยคะประกันฉบับนี้ ถ้ามีความกังวลเรื่องโรคร้ายอยู่ก็น่าทำไว้ หากว่ายังพอมีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันน่ะค่ะ

2021.05.16 14:49

Lucus

@เฟริ มันก็ต้องแล้วแต่ความต้องการของแต่ละคนนะครับผมว่า ก็ถ้าคนนั้นอยากจะได้เงินก้อนเงินออมก็ทำประกันชีวิตระยะสั้นที่จะได้เงินคืนสิ้นสุดสัญญาเป็นก้อนใหญ่ แต่คนที่ทำประกัน 5 โรคร้ายไม่เคลมมีเงินคืนเนี่ย คือคนที่ต้องการความคุ้มครองเรื่องสุขภาพโรคร้ายค่ารักษาพยาบาลมันก็คนละอย่างกันนะครับ ซึ่งผมว่าก็ดีกว่าจ่ายเบี้ยทิ้ง ก็คือไม่ป่วยไม่ได้เคลมก็ได้เงินคืนด้วย

2021.07.17 16:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี