Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย แต่ผมก็อยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับ เพื่อป้องกัน และรักษาตัวเองในยามที่เป็นโรคร้ายแรง เพื่อที่จะสามารถกลับมาหายเป็นปกติ และเป็นการป้องกันความเสี่ยงที่จะเกิดโรคร้ายได้ด้วย จึงอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ใช้ที่จะได้รับจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายบัว ^0^

สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย คือ ความคุ้มครองจาก มะเร็งระยะลุกลาม ไตวาย หัวใจวาย หลอดเลือดสมอง และโคม่าค่ะ คุณคิดว่ามีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเหล่านี้มั้ย? ถ้าไม่มีการเคลมประกัน ทุก 2 ปีคุณจะได้รับเงินคืน 15% ถ้าคุณสนใจลองดูเรื่องเบี้ยประกันนะคะ ทั้งหมดมี 4 แผนค่ะ

2020.11.19 14:49

มาสด้า

ที่เรารู้อย่างหนึ่งก็คือจะได้เงินค่าเบี้ยประกันคืนค่ะ 15% ทุกๆ 2 ปี ถ้าสำหรับคนที่รู้สึกว่าการทำประกันสุขภาพ 5 โรคร้ายคุ้มเราก็แนะนำให้อยากทำนะคะอย่างน้อยทำประกันไว้ก็ดีกว่าแต่ว่าเราชอบทำประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองกว้างๆแบบนี้น่าจะปลอดภัยกว่านะสำหรับเรา แต่ความเห็นของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะถ้าจะทำประกันตัวไหนก็อยากจะให้ดูรายละเอียดแล้วก็เงื่อนไขของกรมธรรม์ประกันภัยดีๆนะคะ

2020.12.10 16:6

ปิรันย่า

เคยอ่านสนใจประกันตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่พออ่านข้อมูลดูแล้วไม่น่าจะเป็นไปได้เลย อย่างเช่น ชดเชยรายได้เวลาที่เราเจ็บป่วยสูงสุด 7,000 บาท (ให้เยอะกันขนาดนั้นเลยหรอ??? ) อันนี้คือต่อวันนะ !!! เราอ่านไม่ผิดใช่ไหมเนี่ย แล้วอีกอย่างไม่ค่อยน่าสนใจตรงที่ถ้าไม่เคลมเลยคืนเงินแค่ 15%เองหรอ (น้อยไปรึเปล่านะ???)

2021.01.09 13:21

รำไพพรรณี

สำหรับประกัน5โรคร้ายแรง เราว่าเป็นประกันตัวหนึ่งที่ร่ามนใจเลยนะคะมีหลายแผนการคุ้มครองให้เราได้เลือกตามกำลังเงินที่เรามีคะ แล้วที่เรารู้สึกดี ที่ดูเหมือนว่าที่อื่นไม่มีคือเรื่องของการเชคโรคครั้งที่2คะ ประกันตัวนี้ถ้าเราทำไว้แล้วเราเป็นโณคใดโรคหนึ่ง เราสามารถไปรับการตรวจให้แน่ใจได้อีกรอบในอีกโรงพยาบาลหนึ่งได้ด้วยคะ

2021.03.17 4:28

คัตโตะ

ผมว่าเงื่อนไขหลักๆของประกันตัวนี้ไม่เคลมมีเงินคืน คือเป็นประกันสุขภาพใช่ไหมครับผมก็เลยมองว่าเขาจะคืนเงินให้เราทุกๆ 2 ปีถ้าไม่มีการเคลมมันก็เป็นการตลาดอย่างนึงนะ ก็ปกติประกันสุขภาพเนี่ยเราจะซื้อปีต่อปีต่อสัญญาปีต่อปี ใครอยากจะได้เงินคืนจริงๆก็ต้องต่อสัญญาหรือซื้อประกันตัวนี้ไปเรื่อยๆ บริษัทประกันก็ฉลาดนะครับผมไม่ได้จะว่าอะไรเพียงแต่จะบอกว่า ประกันตัวนี้ก็คุ้มดี

2021.07.17 16:29

ออกัส

ถ้าอยากรู้ เกี่ยวกับเงื่อนไขของประกัน 5 โรคร้าย มีเคลมมีคืน ก็เข้าไปดูในเว็บไซต์ ของซิกน่าประกันภัยสิครับ หรือเว็บไซต์นี้ก็มีบอกข้อมูลเงื่อนไขอยู่นิดนึงนะ ที่แนะนำแบบนี้ก็เพราะว่า คุณจะได้ทราบข้อมูลแบบละเอียดมากขึ้น คือถ้าคุณอยากจะซื้อประกันแบบแค่นี้จริงๆก็ต้องรู้ข้อมูลแบบละเอียดและชัดเจนนะครับ จะรู้แค่คร่าวๆไม่ได้หรอก

2021.09.11 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี