Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ฉันเป็นคนหนึ่งที่มีอายุ 60 แล้ว กำลังหาประกันภัยเกี่ยวกับโรคร้ายแรงเพื่อช่วยดูแลฉันตอนที่เจ็บ ป่วย ตอนนี้สุขภาพดีมากค่ะยังไม่เป็นโรคอะไรที่ร้ายแรง ฉันสามารถที่จะสมัครใช้บริการ ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ได้ไหมคะ มีการจำกัดเกี่ยวกับช่วงอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหม หรือว่าช่วงอายุไหนก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ร่มไทร😀😄

เจอผู้สูงอายุสุขภาพแข็งแรงอีกแล้ว ดีจังครับ ถ้าเมื่อไหร่ที่ผมอายุเท่าคุณน้า จะสุขภาพดีและแข็งแรงเท่ากับคุณน้ามั้ยเนี่ย แต่ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย รับผู้เอาประกันภัยที่มีอายุ 20-55 ปี และต่ออายุได้ถึง 60 ปีค่ะ แต่ตอนนี้คุณน้าอายุ 60 ปีแล้ว สมัครไม่ได้แล้วล่ะ ลองดูประกันอื่นนะครับ

2020.11.19 15:0

มิโสะ

ดีเลยครับทำประกันไว้บ้างนะครับ เพราะถ้าสูงอายุมากขึ้นอาจจะกังวลมากขึ้นด้วยว่ามีเงินพอหรือเปล่าที่จะรักษาพยาบาล เห็นว่าประกันตัวนี้ถ้าไม่ถ้าไม่ได้เครมจะมีคืนด้วยใช่ไหม ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ มีเงินพอที่จะจ่ายประกันแบบนี้ ผมคิดว่า เป็นเหมือนกับเกราะป้องกันสำหรับผู้สูงอายุด้วยนะครับผมกำลังอยากจะทำให้พ่อของผมอยู่พอดีอยากให้เจ้าของกระทู้รักษาสุขภาพดีๆนะครับ

2020.12.10 16:7

Melody

จริงๆประกันสุขภาพและประกันชีวิตของคนอายุ60ขึ้นไปมีหลายที่เลยนะคะ เดี๋ยวเราให้รายชื่อจขกทลองไปค้นหารายละเอียดดูดีไหมคะ? จขกทสะดวกหรือชอบที่ไหนจะได้สอบถามทางตัวแทนได้เลยโดยไม่เสียเวลา อย่างเช่น ประกันชีวิตสูงวัยได้เกินร้อยของอยุธยา อลิอันซ์ หรือ ประกันชีวิต 50 อัพ (เพื่อผู้สูงอายุ) ของAIA และ เมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ของเมืองไทยประกันชีวิต ยังงัยลองหาข้อมูลดูนะคะ

2021.01.09 13:37

เพชรแก้ว

น่าเสียดายนะครับประกันแบบนี้มีมานานแล้วครับ เพียงแต่เมื่อก่อนน้าอาจคิดว่าไม่จำเป็นก็ได้ครับ อยากทำแต่ก็หมดโอกาสแล้วครับ แต่ไม่ต้องเสียใจครับเหมือนกับที่เพื่อนๆบอกครับ ยังมีประกันอีกหลายตัวครับที่อายุเท่าน้าสามารถที่จะซื้อได้ครับ ไม่ต้องมายึดกับตัวนี้อย่างเดียวหลอกครับ ตั้งแต่ต้นปีมานี่มีหลายเจ้าเลยนะครับที่เกี่ยวกับคนอายุเท่าๆน้าครับ

2021.03.17 4:28

Emily

@Melody ดีจังเลยค่ะขอบคุณข้อมูลที่คุณแนะนำนะคะ ไม่ใช่แค่จขกทเท่านั้นที่ได้ประโยชน์โดยที่ฉันเองก็กำลังหาประกันให้กับแม่เหมือนกัน ตอนนี้แม่ก็อายุ 55 แล้ว แต่ก็ยังสุขภาพดีนะ ช่วงนี้เริ่มป่วยบ่อยๆแบบคุ้มกันต่ำ ปวดหัวบ้าง ปวดเอวปวดหลังบ้าง เริ่มไม่กระฉับกระเฉงเหมือนเมื่อก่อนก็เลยคิดว่าทำประกันเผื่อไว้ดีกว่าไม่ว่าจะเจ็บมากเจ็บน้อย ก็ไปโรงพยาบาลได้แบบสบายใจ

2021.05.12 5:19

-ลูกแก้ว-

เห็นด้วยกับบางคอมเม้นท์ด้านบนที่บอกว่าคุณน้าเจ้าของกระทู้ยังสุขภาพแข็งแรงดีอยู่มาก ถ้าหนูอายุเท่าคุณน้าจะยังแข็งแรงได้ครึ่งนึงของคุณน้ามั้ยคะเนี่ย ส่วนเรื่องประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพต่างๆที่คุณน้าหาอยู่ ตอนนี้น่าจะหาได้แล้วใช่มั้ยคะ ได้เป็นฉบับไหนมาเหรอคะมาแนะนำได้นะคะ เผื่อว่าจะได้เป็นแนวทางให้คนอื่นๆด้วยค่ะ

2021.05.16 7:51

Melody

@Emily ยินดีค่ะ มีอะไรดีๆ รู้อะไรดีๆ มีประโยชน์ก็บอกต่อกันไปนะคะ ถ้าคุณได้ประโยชน์ดิฉันก็ดีใจมากค่ะ ดิฉันไปอ่านข้อมูลมาค่ะ ในเว็บไซต์ Money duck นี้นี่แหละ ไม่ใช่ที่ไหนไกลเลย มีประกันมาแนะนำเยอะอยู่นะ แบบที่เหมาะกับคนแต่ละวัย ยังไงลองเข้าไปหาอ่านดูสิคะ อันนี้แนะนำเพิ่มค่ะ เผื่ออยากรู้เรื่องอื่นๆกันอีกอ่านะ

2021.07.21 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี