Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

มีครั้งหนึ่งที่ผมเดินเข้าป่าและเหยียบตะปู เลยเข้ากะรับการรักษาที่โรงพยาบาล ผมอยากรู้ว่าสำหรับ ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ช่วยผมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหม สมัครเอาไว้ใช้นานแล้วแต่ก็ไม่เคยมีการเครมประกันสักที เพราะว่าไม่ได้ป่วยเป็นโรคร้ายแรง มีแค่อุบัติเหตุนิดหน่อยๆแบบนี้เบิกได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

chonkarn!!

ตามชื่อประกันน่ะค่ะ "ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย" คุ้มครองอยู่ 5 โรค ถ้าไม่เคลมจะมีเงินคืนให้ทุก 2 ปีค่ะ ในกรณีเหยียบตะปูในป่าของคุณ คงใช้ไม่ได้หรอก เราว่าคุณน่าจะทำประกันอุบัติเหตุไว้ด้วยนะคะ ขนาดเดินเข้าป่ายังเหยียบตะปู แล้วมันป่าอะไรถึงได้มีตะปูด้วย 😯 ลองคิดดูค่ะว่าจะสมัครประกันอุบัติเหตุเพิ่มมั้ย

2020.11.19 15:17

ลีไว

อยากรู้จังเลยว่าเป็นป่าที่ไหนจะได้ไม่ไปเป็นอะไรมากไหมครับถ้าเดินเหยียบตะปูต้องระวังเรื่องแผลติดเชื้อไหม ดูจากอุบัติเหตุเล็กๆ ก็อาจจะเบิกได้ไหมเพราะเป็นประกันสุขภาพอันนี้เราคิดว่ามันแล้วแต่โรงพยาบาลไหมแต่ถ้าตะปูทะลุและเลือดไหลไม่หยุดคิด ว่านี้เบิกได้แน่นอน แต่ไม่ต้องกลัวนะ ถ้าไม่ใช้เขาก็ไว้คืนให้เธอนั่นแหละสู้ๆนะอย่าไปเหยียบตะปูที่ไหนอีกหล่ะ

2020.12.10 16:7

ปูนา

เราว่าถ้าคุณเป็นคนที่เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆ ลองทำประกันอุบัติเหตุชื่อโครงการครอบคลุมทุกสถายการณ์ดูดีไหม ?? ของบริษัทเดียวกับที่คุณทำไว้นั่นแหละค่ะ เรามองว่ามันคุ้มกว่าสำหรับคนที่ต้องการความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุทุกแบบ แถมซื้อพ่วงแผนเสริมคุ้มครองพวกมะเร็งได้ด้วยอีกนะ ลองไปศึกษาดูนะคะ ลองเลือกให้เหมาะกับเราดีกว่าค่ะจะได้ใช้งานด้วย

2021.01.09 14:42

เวียงจันท์

แสดงว่าทำแล้วไม่เคยสนใจเลยใช่ไหมครับ แต่ที่บอกว่าทำไว้นานแล้วแสดงว่าไม่ได้ต่อประกันด้วยหรือเปล่าครับเพราะว่าประกัรนี้จ่ายปีต่อปีนะครับ ถ้าแบบนี้ต้อง บอกแบบนี้นะครับ ประกันตัวนี้คุ้มครองแค่โณคร้ายแรงตามที่เขาแจ้งครับ แล้วถ้าอยากมีประกันอุบัติเหตุ ก็ต้องซื้อเพิ่มแล้วครับจะได้มีความคุ้มครองที่คุณต้องการครับ

2021.03.17 4:28

Yong-=

มีคนสงสัยเหมือนผมด้วย อยากถามเจ้าของเหมือนกันนะว่าคุณไปเดินป่าที่ไหนถึงได้ไปเหยียบตะปูเข้า อย่าบอกนะว่าป่าข้างบ้านที่ลืมถางหญ้าและไม่ได้ตัดต้นไม้อะ ถ้าเป็นป่าอย่างนั้นนี่ฮาเลยนะ แหม! ก็มาบอกว่าเดินเข้าป่า ผมก็คิดว่าคุณไปเดินป่าแบบเดินเที่ยวหรือว่าไปตั้งแคมป์อะไรแบบนี้ ว่าแต่แผลหายดีแล้วใช่มั้ยครับ ระวังหน่อยนะ

2021.05.12 14:53

Yaya

ตอนนี้หวังว่าจขกทคงจะหายแล้วใช่ไหมคะ??? ดีนะคะที่จขกทคิดทำประกันสุขภาพเกี่ยวกับโรคร้ายแรงไว้ แสดงว่าป็นคนที่ทำอะไรเตรียมพร้อมไว้ล่วงหน้า อันนี้ดีมากเลยค่ะขอชม👍👍👍 แต่ถ้าอยากให้ชีวิตมันชัวร์กว่านี้ควรทำประกันอุบัติเหตุไว้เสริมด้วยก็จะดีมากๆเลยค่ะ เพราะว่าอุบัติเหตุมันสามารถเกิดขึ้นกับเราได้ทุกที่ทุกเวลา

2021.05.27 14:1

กล้วยน้ำว้า

5555 ขอขำก่อนตอบ ทำประกันโรคร้ายแรงแต่มาถามหาความคุ้มครองอุบัติเหตุ ขำแป้ป เอาหล่ะ ไม่แซวมากนะ เห็น Comment อื่นๆมาตอบไปแล้วคงรู้ไปมากแล้วแหละเนาะ ว่าอะไรยังไง เอาเป็นว่าคนอื่นๆจะทำประกันคือต้องเลือกดีๆ จำเงื่อนไขให้ได้นะ แล้วเราจะได้ประโยชน์จากประกันนั้นจริงๆ ได่ใช้จริงๆ ขอให้หายเร็วๆนะคะจขกท. หวังว่าจะไม่เป็นบาดทะยัก

2021.07.11 14:53

คุโรบุตะ

@กล้วยน้ำว้า ขอขำด้วยคนนะครับคือไม่ได้ขำที่ว่าเขาไม่รู้เงื่อนไขนะอันนั้นก็น่าขำอยู่ก็จริง แต่ว่ามันจะทันไหมล่ะครับที่มาถามหาเอาเงื่อนไขความคุ้มครองตอนที่เข้าโรงพยาบาลไปแล้ว สรุปผมว่าตอนนี้คงได้จ่ายเงินเองแล้วล่ะมั้งถ้าเกิดว่าคุณไม่ได้ทำประกันอุบัติเหตุไว้เพราะว่าประกันตัวนี้น่าจะไม่ได้คุ้มครองนั่นแหละ อย่าหาทำ

2021.09.08 14:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี