Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ได้ข่าวมาว่าประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองแบบหายห่วงกับโรคร้าย ที่จำเป็นต้องได้รับการรักษา ที่ใช้เวลาและใช้เงินในจำนวนที่มาก เลยอยากทราบว่า มีโรคอะไรบ้างที่ให้การคุ้มครอง เพื่อที่จะได้เปรียบเทียบราคาของเบี้ยประกันภัยกับการคุ้มครองว่า สมราคากันไหมที่จะเลือกใช้บริการค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

chonkarn!!

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองสูงสุด 1,800,000 บาท หากตรวจพบ 4 โรคร้าย คือ ไตวาย โรคหัวใจ หลอดเลือดสมอง และภาวะโคม่าค่ะ แล้วยังได้เงินชดเชยในกรณีที่ต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วย เจ้าของกระทู้ลองพิจารณาดูค่ะว่าจะสมัครประกันสุขภาพฉบับไหนดี เพราะว่าตอนนี้มีเยอะมากๆเลยค่ะ

2020.11.19 15:24

ลีไว

ประกันตัวนี้โฆษณาหลายที่นะตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรแค่คิดว่าอยากจะหาประกันที่ไว้คุ้มครองสักตัวแต่วันนึงเราตรวจพบโรคไตตอนนั้นตกใจมากแต่ดีค่ะที่ทำประกันไว้ ก็เลยเบิกได้ค่อนข้างเยอะทำให้การรักษาของเราง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะตอนนี้อาการของเราทรงตัวแล้ว เราก็ยังเหลือเงินพอที่จะตั้งตัวหลังจากไม่ได้ทำงานนานๆด้วยใครจะคิดว่าซื้อประกันเป็นลงทุนเสียเปล่า ไม่ใช่เลยมันคือการซื้อความมั่นคงต่างหากเพิ่งได้รู้

2020.12.10 16:8

ตั๊กแตนขายาว

อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเราเป็นโรคร้ายแรงแล้วเคลม เค้าจ่ายให้จริงๆรึเปล่า?? เพราะเคยได้ยินคนที่ทำประกันสุขภาพหลายคนที่ทำเเล้วพอเป็นโรคร้ายเข้าจริงๆกลับเคลมไม่ได้ เลยกลัวที่จะทำประกันสุขภาพไปเลย ทุกวันนี้เวลาเป็นอะไรเข้าโรงพยาบาลใช้ประกันสังคมตลอด ก็รักษาดีนะแค่รอนานเท่านั้นเอง ถ้าokกับเรื่องนี้ก็ใช้ประกันสังคมเถอะ

2021.01.09 14:57

เวียงจันท์

โรคร้ายแรง5โรคนี้คนเป็นคนข้างเยอะเลยนะครับ อย่างโรคมะเร็งก็ค่อนข้างที่จะมีจำนวนคนที่เป็นเพิ่มขึ้นครับ แต่ส่วนตัวผมว่านะครับยังมีอีกหลายโรคครับที่เราเสี่ยงกัน ประกันที่ดีน่าจะมีการคุ้มครองที่มากกว่านี้นะครับ อย่างถ้าผมอยากจะแนะนำของ กรุงเทพประกันภัย ของเขามีตัวหนึ่วครับที่คุ้มครอง 48โรคร้ายแรง ผมว่าได้เยอะดีนะครับ

2021.03.17 4:28

99%

@ลีไว ดีจังเลยค่ะที่คุณเข้ามาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง เราเองก็กลัวว่าจะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดกับตัวเองแบบนั้นเหมือนกัน เดี๋ยวนี้โรคภัยอยู่ใกล้ตัวจริงค่ะ เพราะสภาพแวดล้อมและอาหารการกิน เรามาแบบนี้ก็อยากจะเริ่มมองหาประกันสุขภาพเอาไว้แล้วล่ะ ตอนนี้มีแต่ประกันอุบัติเหตุค่ะกับประกันสังคมเป็นสวัสดิการจากที่ทำงานน่ะ

2021.05.21 14:43

Ampon

เห็นบางคอมเมนต์เข้ามาบอกว่าประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองโรคอะไรบ้าง แต่ผมแปลกใจว่า ไม่มีความคุ้มครองให้เมื่อเป็นโรคมะเร็งเหรอครับ เมนต์นั้นไม่เห็นบอกเลย หรือว่าผมจำสลับกันกับอีกประกันนึง ใครทราบขอมาตอบให้อีกทีนะครับ จะได้รู้กันว่าประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองโรคร้ายอะไรบ้าง

2021.05.25 15:51

Moji

@ตั๊กแตนขายาว ก็เป็นเรื่องที่น่าคิดนะคะ การเคลมประกันก็เป็นเรื่องที่ยากจริงๆ ไม่เคยมีประสบการณ์กับตัวเองแต่เคยได้ยินคนอื่นเขาเล่ามาคนใกล้ชิดที่มีประกัน ประกันสุขภาพธรรมดาบางครั้งก็ยังเคลมยากเลยนะ บางทีก็ต้องสำรองจ่ายไปก่อน กว่าจะเคลมได้กว่าประกันจะจ่ายเงินคืนก็ทำเอาเดือดร้อนเหมือนกันนะคะ ก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าประกันตัวนี้จะเป็นยังไง

2021.07.24 10:55

Icon

@ตั๊กแตนขายาว ถ้าทุกอย่างตรงตามเงื่อนไขของแบบแผนประกันนี้ก็คุ้มครองให้นะคะ นอกเสียจากว่าไปทำอะไรที่ผิดกับเงื่อนไขของแบบแผนประกันนั่นแหละถึงจะไม่ได้ความคุ้มครอง อย่างเช่นกับประวัติสุขภาพ หรือว่าป่วยเป็นโรคอื่นๆที่แบบแผนประกันไม่ได้ระบุเอาไว้ว่าจะคุ้มครองนะคะ อย่ากลัวประกันสุขภาพเลยนะคะจริงๆประกันสุขภาพจำเป็นมากๆ

2021.09.09 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี