Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆได้ไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ถ้าจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุ ใช้เวลาหลายวันในการรักษาพยาบาลสามารถที่จะได้รับเงินชดเชย ในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ไหมครับ เพราะดูเหมือนว่าจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในช่วงที่นอนพักรักษาตัว เพื่อจ่ายให้กับครอบครัวด้วยครับ เเละต้องกินต้องใช้ในส่วนนี้เหมือนกัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

chonkarn!!

ถึงแม้ประกันนี้จะชื่อประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย แต่ให้ความคุ้มครองเมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุด้วยค่ะ เป็นเงินชดเชยรายได้รายวันประาณ 700 - 1,200 บาทต่อวัน แตกต่างกันตามแผนประกันที่เลือก แต่ก็มีกำหนดวันที่เข้าพักรักษาตัวด้วยนะว่าได้ทั้งหมดกี่วัน ต้องเช็คเรื่องนี้ด้วยนะคะ

2020.11.19 15:28

แคน

เคยตอบความคิดเห็นก่อนหน้านี้ เราตอนนั้นเป็นโรคไต แต่พอมีประกันตัวนี้ช่วยไว้นี่แหละเลยอยู่รอดได้จนถึงทุกวันนี้คือตอนนอนโรงพยาบาลเราแทบไม่ได้ทำงานเลยแต่ก็อาศัยเงินประกันนี่แหละที่จะรักษาแล้วก็ซื้อของจำเป็นถ้าคุณเสี่ยงเป็นโรคร้ายแรงซื้อไว้เถอะค่ะไม่รู้จริงๆว่าจะเกิดขึ้นไหม แต่ถ้าเกิดขึ้นแล้ว มันจะช่วยคุณจริงๆนะอย่างน้อยก็จะช่วยคุณให้รักษาหาย แต่สำหรับเราช่วยเราหลังจากนั้นให้อยู่ได้ด้วยนะดีจริงๆค่ะ

2020.12.10 16:8

Mayu

ปกติแล้วถ้าทำประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุเค้าจะมีการชดเชยรายได้ให้อยู่แล้วนะคะ ไม่ต้องกังวลไปหรอกค่ะ แต่เราแปลกใจว่าจขกททำประกันไปไม่ได้อ่านข้อมูลรายละเอียดผลิตภัณฑ์เลยหรอคะเนี่ย??? แบบนี้เราเองจะเสียประโยชน์นะคะ ถ้าสงสัยตรงไหนเราว่าสอบถามไปทางตัวแทนดูดีกว่าไหมคะ จะได้รู้ชัดเจนกันไปเลย ไม่อยากให้จขกทเสียผลประโยชน์ค่ะ

2021.01.09 15:8

เวียงจันท์

ประกันสุขภาพเสริมตัวนี้เขาทำเพื่อรับเงินชดเชยกรณีการขาดรายได้ขณะที่เรานอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลครัล แสดงว่าเป็นประกันแบบที่คุณตามหาแล้วละครับ มีหลายแผนให้เราเลือกวงเงิยชดเชยรายได้นะครับ เริ่มที่วันละ 3ร้อยกว่าบาทไปจนถึงวันละพันกว่าบาทเลยนะครับ ค่าเบี้ยต่อเดือนผมว่าไม่แพงครับ นอนรักษาตัวสัก10วันหลุดเบี้ยประกันแล้วครับ

2021.03.17 4:28

Sichai89

ชื่อประกันน่าสนใจดีนะครับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ของซิกน่าประกันภัยเนี่ย เห็นว่ามีเงินชดเชยให้ด้วยหากว่าต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลน่ะครับ นี่เป็นความคุ้มครองพื้นฐานของประกันฉบับนี้เลยไม่ต้องไปซื้อสัญญาเพิ่มเติมใช่มั้ยครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้จักประกันเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ เผื่อว่าจะไปสมัครบ้าง

2021.05.13 14:59

Yling-Yling

@Mayu ก็ไม่ได้เป็นแบบนั้นเสมอไปหรอกค่ะ ขึ้นอยู่กับบริษัทแต่ละที่แล้วก็ประกันแต่ละตัวนะ แต่ถึงยังงัยจขกท.ก็ไม่ต้องกังวลใจไปหรอกค่ะถ้าคุณมีประกันสังคมอยู่แล้ว เพราะว่าประกันสังคมเขาก็จะดูแลประมาณน่าจะ 2 อาทิตย์นะที่จะมีค่าชดเชยให้ เวลาที่คุณนอนโรงพยาบาล ( ถ้าเราจำไม่ผิดนะหรืออาจจะมากกว่านั้นก็ได้นะจำไม่ได้ ) ลองไปสอบถามข้อมูลดูนะคะ

2021.05.29 12:55

แคททารีน

@Mayu ไม่ใช่ปกติทั่วไปนะคะ ที่คุณบอกว่าประกันสุขภาพปกติทั่วไปจะมีเงินชดเชยรายได้ให้เมื่อนอนโรงพยายาลอะ เพราะไม่ใช่ทุกแบบแผนประกันจะมีเงินชดเชยรายได้นะ ต้องเลือกอยู่เหมือนกัน ถ้าสมมุติว่าอยากได้ผลประโยชน์นี้นะคะ คุณต้องอ่านเงื่อนไขของประกันสุขภาพให้เยอะกว่านี้นะ แล้วจะรู้ว่าผลประโยชน์จะต่างกันไปแต่ละแบบแผนค่ะ

2021.07.14 15:0

Keeta

เคยอ่านเงื่อนไขของแบบแผนประกันตัวนี้เหมือนกันนะ ก็ค่อนข้างดีเลยล่ะ แต่ผมแค่อยากถามความคิดเห็นของหลายๆคนอยากรู้ว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล่าเกี่ยวกับประกันที่มีเงินชดเชยรายได้ให้เมื่อนอนโรงพยาบาลแบบนี้ คือความเข้าใจของผมคือเราไม่ได้ได้เงินทุกวัน แต่เราจะได้เงินทีเดียวตอนที่เราออกจากโรงพยาบาลเป็นแบบนั้นใช่ไหมครับ?

2021.09.09 12:30

ธนายุทธ

เข้าใจได้ถูกต้องเป็นที่สุดเลยละครับ การจ่ายเงินชดเชย กรณีต้องรักษาตัว จะจ่ายการคุ้มครองให้เราหลังจากที่รักษาตัวเสร็จแล้วครับ โดยที่เราต้องขอเอกสารรับรองทางการแพทย์ ว่าได้รับการรักษา แล้วต้องนอนโรงพยาบาลกี่วัน ได้รับเงินเป็นก้อนแบบนี้ก็ดีนะครับ เวลาที่ป่วยมีค่าใช้จ่ายอื่นๆของคนที่อยู่บ้านด้วย ป่วยแต่ยังมีเงินใช้

2021.09.19 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ประกันโรคร้ายแรง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี