Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกิดจากความเจ็บป่วยของโรคไวรัสโคโรนาสามารถจะเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

เมื่อเราใช้บริการประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย มีผลให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคภัยไข้เจ็บที่เกิดขึ้นนอกเหนือจาก 4 โรคที่มีการพูดถึงไว้ไหม อย่างเช่นตอนนี้โรคระบาดไวรัสโคโรน่ากำลังเป็นที่แพร่หลาย ถ้าเราเกิดกิเลสขึ้นมา จะสามารถได้รับเงินในช่วยเหลือในสวนโรคระบาดมีไหมคะ เพราะใช้เวลาในการรักษาหลายวันอยู่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ต้นตะขบ๕๒๔

ถ้าติดเชื้อไวรัสโคโรน่าจะได้รับความคุ้มครองจากประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัยหรือไม่? ไม่มั่นใจนะคะ ที่เรารู้ ผู้เอาประกันภัยจะได้ความคุ้มครองหากตรวจพบ 4 โรคร้าย (ไตวาย โรคหัวใจ หลอดเลือดสมอง ภาวะโคม่า) ได้ค่าชดเชยรายได้กรณีเจ็บป่วยนอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล ได้ค่าห้อง ICU มากกว่านี้จะให้หรือเปล่าไม่รู้นะคะ

2020.11.20 3:30

แคน

เจ้าของกระทู้รายนี้ถามแปลกเพราะว่าถ้าคุณติดโคโรน่าคุณก็อาจจะต้องซื้อประกันที่เกี่ยวกับโคโรน่าไหม อันนี้ชื่อบอกแล้วว่าเป็นโรคร้ายแรงไม่น่าใช่โรคระบาดแต่ถ้าเบิกได้ก็ดีแต่เราคิดว่ามันคนละส่วนกันไหมไม่รู้นะอันนี้ความคิดส่วนตัวแต่เดี๋ยวนี้ประกันโคโรน่าของบริษัทนี้ก็น่าจะทำมาครอบคลุมด้วยไหมลองหาข้อมูลต่อๆไปนะ แล้วอย่าติดโรคโคโรน่าล่ะเป็นห่วง

2020.12.10 16:8

Meena

เออ...นั่นสิ ถ้าจขกทเป็นห่วงเกี่ยวกับโควิดลองไปสมัครประกันที่คุ้มครองโรคนี้โดยเฉพาะไปเลยดีกว่านะคะ มีหลายที่ให้คุณเลือก แม้แต่ธนาคารยังมีประกันนี้ขายเลยหาง่ายมากๆ อยากบอกว่าแม้แต่7-11 ก็ยังมี ถ้าขี้เกียจที่จะต้องเลือกประกัน เดินไปซื้อได้เลยนะคะที่7-11 สมัครประกันอะไรก็ช่วยดูชื่อหน่อยค่ะ จะได้คุ้มครองโรคที่เราเป็นอยู่ได้

2021.01.09 15:14

เวียงจันท์

ผมว่าน่าจะเบิกได้นะครับ เพราะ เขาคุ้มครอง โรค4โรคนี้ครับ ไตวาย โรคหัวใจ หลอดเลือดสมอง ภาวะโคม่า ซึ่งถ้าคุณเป็น โควิด ต้องอยู่ในโรคสุดท้ายที่เขาคุ้มครองแน่ครับ เพราะเท่าที่ทราบ ใครที่เป็นโควิด ภาวะที่เจอจะอยู่ในขั้นที่เรียกว่าโคมาครับ ดังันั้นผมว่าต้องมีการจ่ายเงินชดเชยให้เราแน่นอนครับ แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงกำทำแบบที่เพื่อนๆบอกเพิ่มได้ครับ

2021.03.17 4:28

น้ำชา

จากที่อ่านคอมเม้นรู้สึกว่าจะมีสองฝักสองฝ่ายนะครับ บางคนก็บอกว่าประกันนี้อาจจะคุ้มครองบางคนก็บอกว่าไม่น่าจะคุ้มครอง ส่วนผมขออยู่ตรงกลางแล้วกันนะครับ เพราะมันก็มีความเป็นไปได้ที่เขาอาจจะคุ้มครองถ้าคุณติด covid แล้วอยู่ในขั้นโคม่าแต่ก็มีโอกาสที่เขาจะยกเว้นความคุ้มครองโรคระบาดที่กำลังระบาดตอนนี้ก็ได้ แต่ถ้าเพื่อความมั่นใจประกันคุ้มครอง covid ก็มีเยอะแยะนะครับเบี้ยไม่แพง หาซื้อได้

2021.05.16 13:40

DEW

อย่าหาว่าเรานอกเรื่องเลยนะคะ แต่ว่าไม่เข้าใจประโยคนี้จริงๆ "ถ้าเราเกิดกิเลสขึ้นมา จะสามารถได้รับเงินในช่วยเหลือในสวนโรคระบาดมีไหมคะ" เจ้าของกระทู้หมายความว่าอะไรคะ มีใครอ่านแล้วเข้าใจบ้างไหม เจ้าของกระทู้เขาพูดถึงเรื่องอะไร หรือว่าเขาต้องการจะสื่อความอะไรกันแน่ ใครรู้คำตอบหรือรู้ความหมาย ช่วยบอกด้วยค่ะ

2021.05.21 16:16

ว่าน

@Meena ครับผม ตามนั้นเลยครับ ผมก็เป็นคนขี้เกียจและขี้รำคาญคนนึง ไม่อยากวุ่นวาย ผมก็ซื้อประกันโควิดจาก 7/11 นะครับ ถ้ามีสมาชิก All member ได้ส่วนลดไปอีกนะ ไปซื้อกันเลย @เจ้าของกะทู้ แต่ถ้าอยากได้ประกันโควิดที่ความคุ้มครองเยอะกว่านี้ก็ซื้อจเว็บไซต์ได้นะครับ ผมเนี่ยกำลังดูๆอยู่เหมือนกัน มีเยอะเลยเบี้ยไม่แพงด้วยนะ

2021.07.14 16:32

PP

@Meena ไม่ค่อยคุ้มนะประกัน covid-19 จากเซเว่น คือไม่ค่อยให้ความคุ้มครองหรือผลประโยชน์อะไรมากนักค่อนข้างน้อยแหละ ถ้าสมมุติว่าป่วยขึ้นมา เราว่าไปดูประกันสุขภาพจากบริษัทเจ้าใหญ่ๆดีไหม ของซิกน่าก็มีเยอะนะ เรือของเจ้าอื่นๆจริงๆเรียกก็ไม่แพงนะบางทีเป็นประกันสุขภาพคุ้มครองเรื่องอื่นๆด้วยก็มี ส่วนจขกทที่มีประกันแบบแผนนี้อยู่ลองถามบริษัทประกันดูสิ

2021.09.09 12:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคร้ายอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการเท่าไหร่คะสำหรับ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีแบบแผนให้เลือกใช้บริการไหมครับสำหรับ ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้เปรียบเทียบราคา

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส ซิกน่าประกันภัย จะได้คุ้มครองหลายอย่าง

ประกันมะเร็ง เลดี้...พลัส / ซิกน่า ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี